จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปวิดีโอ เดินคุยโทรศัพท์มือถืออันตราย  (อ่าน 2315 ครั้ง)

Natthanont

• Administrator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 6179
คลิปวิดีโอ เดินคุยโทรศัพท์มือถืออันตราย
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 04:37:12 PM »
กำลังรณรงค์ วัฒนธรรมความปลอดภัย ในการไม่เดินคุยโทรศัพท์

เจอคลิปนี้ เดี๋ยวนำไปใช้ ถือโอกาสโพสต์ไว้ เผื่อท่านใดจะนำไปใช้บ้างครับ  :wanwan016:
โทรศัพท์มือถือ
ณัฐธนนท์ เศรษฐ์กุลพาณิช  โทร.099-7978993
* จป.วิชาชีพ 
* Admin ผู้ดูแลเว็บ : Jorpor.Com

ลุงโถน.....

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 901
  • cirs house .com
Re: คลิปวิดีโอ เดินคุยโทรศัพท์มือถืออันตราย
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 04:44:01 PM »
 :wanwan019: เข้ากับสถานการณ์เลยนะครับ  เห็นว่ากำลังรณรงค์เรื่องนี้กันอยู่ไม่ใช่เหรอครับ :wanwan019:
สุขใดไหนจะเท่า.......ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์

ID Line : piloklover

Natthanont

• Administrator
  • คะแนนน้ำใจ 6179
Re: คลิปวิดีโอ เดินคุยโทรศัพท์มือถืออันตราย
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 04:52:15 PM »
ขอบคุณครับ คุณ witith ตอนนี้รณรงค์ อยู่น่ะครับ  ยากสุดๆ คือ ทางแยกหยุดและชี้นิ้ว ซ้าย - ขวา ครับ
ตอนนี้ ตอนเช้าก่อน เข้างาน + ตอนเย็นหลังเลิกงาน 3 เดือน ผมและทีมงานตั้งลำโพงประชาสัมพันธ์ ที่ทางเดินแยกเข้า ออก พาพนักงานชี้ครับ  วัดผล โดยการสังเกตุในวันที่เราไม่ได้รณรงค์ น่าจะอยู่ที่ 20% ( ต่อไปจะใช้กล้อง CCTV ครับ )   สำคัญที่สุดตอนนี้คือให้ความรู้เขาคือทำไมต้องทำครับ    [ ผลตอบรับน่าจะดี ซึ่งหลายๆคนบอกว่า ออกไปเดินสังคมข้างนอก ยังติดนิสัยการชี้เลยครับ ]

:wanwan020:
ณัฐธนนท์ เศรษฐ์กุลพาณิช  โทร.099-7978993
* จป.วิชาชีพ 
* Admin ผู้ดูแลเว็บ : Jorpor.Com

daddy

• คะแนนน้ำใจ 992
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2010, 09:53:38 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณwebmaster สำหรับความรู้ดีๆมีประโยชน์ที่นำมาแบ่งปันกัน :wanwan017:
นอกจากการเดินคุยโทรศัพท์มือถือแล้ว ยังที่น่าห่วงอีกก็คือการคุยมือถือขณะขึ้นลงรถครับ
:wanwan005: มาบวกคะแนนน้ำใจและขอบคุณกันเถอะครับพี่น้อง
แม้หัวใจจะใหญ่เท่าโลก แต่ถ้าเป็นหัวใจที่เห็นแก่ตัว
ก็ย่อมไม่มีความหมายสำหรับใครอื่น.

toktak

• คะแนนน้ำใจ 548
  • อย่ายอมแพ้...โดยที่ยังไม่ได้ต่อสู้
« Reply #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2010, 01:41:01 PM »
เห็นด้วยค่ะเพราะการที่เราคุยโทรศัพท์ด้วยแล้วทำอย่างอื่นไปด้วยเนี่ยอันตรายสุด ๆ เพราะสมองเราไม่สามารถสั่งงานได้เร็วในขณะที่เรากำลังทำอะไรพร้อม ๆ กัน
ขอบคณ คุณ webmaster มากค่ะที่นำสาระและข้อมูลดี ๆ มาฝาก
 :wanwan017:
จงเรียนรู้ที่จะเปลี่ยนปัญหา...ให้เป็นปัญญา เปลี่ยนอุปสรรค...ให้เป็นอุปกรณ์

tudsanai047

• คะแนนน้ำใจ 399
อยากได้เป็น file แนบครับ โหลดไม่ได้ครับ.ขอบคุณครับ.

WE LOVE JORPOR.COM