จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: โรคนิ้วล๊อก หรือปลอกหุ้มเอ็นนิ้วมืออักเสบ  (อ่าน 1109 ครั้ง)

jptcn

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 412
ได้ข้อมูลมาจาก เว๊บ Siamsafety.com   :wanwan005:ก็เลยทำเป็นไฟล์ powerpoint ไว้สอนพนักงานครับ
**สนใจประยุกต์ใช้โปรแกรม Ms. Access มาใช้กับงาน จป. ติดตามได้ทาง Facebook ที่
https://www.facebook.com/accessSAFETYbyJORPOR

****โปรแกรมระบบงานบันทึกข้อมูลอุบัติเหตุ และตรวจความปลอดภัย ...(สะดวกในการจัดเก็บข้อมูล ติดตาม และสรุปรายงาน)
ติดต่อขอรายละเอียด :safetypromanag@gmail.com ----

daddy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 948
Re: โรคนิ้วล๊อก หรือปลอกหุ้มเอ็นนิ้วมืออักเสบ
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:25:11 PM »
ขอบคุณมากครับ คุณ jptcn  สำหรับสาระดีมีประโยชน์ที่นำมาแบ่งปันกัน :wanwan017:
พนง.ที่โรงงานก็เคยเป็น (ไม่เกี่ยวกับงานครับ) แต่ก็หายเองครับ ไม่ได้ผ่าตัด
มาร่วมกันให้ คะแนนน้ำใจและขอบคุณ คุณ jptcn  กันเถอะครับพี่น้อง :wanwan005:
แม้หัวใจจะใหญ่เท่าโลก แต่ถ้าเป็นหัวใจที่เห็นแก่ตัว
ก็ย่อมไม่มีความหมายสำหรับใครอื่น.

toktak

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 533
  • อย่ายอมแพ้...โดยที่ยังไม่ได้ต่อสู้
    • MSN Messenger - t_takku@hotmail.com
Re: โรคนิ้วล๊อก หรือปลอกหุ้มเอ็นนิ้วมืออักเสบ
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 12:57:51 PM »
 :wanwan017: :wanwan017:
ขอบคุณมากค่ะ คุณ jptcn เคยเป็นเหมือนกันค่ะ แต่นานมาแล้ว ซึ่งอาจจะเป็นเพราะการเกร็งกล้ามเนื้อจากการทำงานนาน ๆ ค่ะ 
จงเรียนรู้ที่จะเปลี่ยนปัญหา...ให้เป็นปัญญา เปลี่ยนอุปสรรค...ให้เป็นอุปกรณ์

Raweeroge

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 198
  • ต้นหญ้าในป่าคอนกรีต
 :wanwan011:ขอบคุณครับ
อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา

WE LOVE JORPOR.COM