จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: อัพเดสกฏหมายใหม่ปี54  (อ่าน 766 ครั้ง)

teeragul

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
อัพเดสกฏหมายใหม่ปี54
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 11:20:04 AM »
ขอกฏหมายการป้องกันและระงับอัคคีภัยในสถานประกอบการตัวใหม่ล่าสุขเกี่ยวกับการซ้อมดับเพลิงขั้นต้นและซ้อมอพยบหนีไฟ อยากทราบว่ากฏหมายการป้องกันและระงับอัคคีภัยในสถานประกอบการ เกี่ยวกับซ้อมดับเพลิงขั้นต้นและซ้อมอพยบหนีไฟสามารถนำมารวมกันได้ใน1วันได้หรือไม่คะ

SARAYOOT

• บุคคลทั่วไป
Re: อัพเดสกฏหมายใหม่ปี54
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 02:34:36 PM »
เท่าที่สัมผัสมา จะซ้อมดับเพลิงและอพยพหนีไฟ จะใช้เวลา ประมาณ 1-2 ชั่วโมงนะครับ
บางที่ อบรมดับเพลิงขั้นต้นด้วยอพยพหนีไฟด้วยภายในวันเดียวกันก็มี เอาเนื้อหาทฤษฏีของดับเพลิงเบื้องต้นแลพอพยพหนีไฟมารวมกัน     แต่ถ้าพิจารณาตามกฎหมายจริงๆแล้ว จะให้แยก คือ อบรมดับเพลิงเบื้องต้น ทั้งทฤษฎี+ปฏิบัติ 6 ชั่วโมง   และ ซ้อมดับเพลิงและอพยพหนีไฟ ทั้งทฤษฎี+ปฏิบัติ ไม่น้อยกว่า 3 ชั่วโมง ครับ  พอดี ไปอบรมหลักสูตร วิทยากรป้องกันและระงับอัคคีภัยมา ครับ ว่าจะขอขึ้นทะเบียนเป็น หน่วยงานฝึกอบรมเองครับ  แต่ก็ต้องรอครับ เพราะที่บริษัทยังไม่พร้อม ครับ

teeragul

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
Re: อัพเดสกฏหมายใหม่ปี54
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 08:35:26 AM »
ถ้าสามารถนำมารวมกันได้ภายใน1วันอยากได้ลายละเอียดที่เป็นลายลักษณ์อักษรคะพอจะมีไหมคะ

WE LOVE JORPOR.COM