จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: ทฤษฎีที่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยในการทำงาน  (อ่าน 2160 ครั้ง)

jorporzindy

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
สวัสดีค่ะทุกคน

ซินดี้มีเรื่องรบกวนหน่อยค่ะ พอดีอาจารย์ให้ทำรายงานเรื่อง "ทฤษฎีที่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัยในการทำงาน" ปัญหาก็คือ ซินดี้หาข้อมูลได้น้อยมากค่ะ ได้มาแค่ 4 ทฤษฎีเอง คือ
1. ทฤษฎีโดมิโนของการเกิดอุบัติเหตุ
2. ทฤษฎีการขาดดุลยภาพ
3. ทฤษฎีมูลเหตุเชิงซ้อน
4. ทฤษฎีเอนเอียงในการเกิดอุบัติเหตุ

ช่วยหนูหน่อยนะคะ T_T  อยากได้ข้อมูลเรื่องนี้เพิ่มเติมอ่ะค่ะ

ด่วน! ด้วยค่ะ เพราะต้องเอาไปเขียนอีก (อาจารย์ไม่ให้พิมพ์)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ :)

WE LOVE JORPOR.COM