จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตัวอย่างแบบฟอร์มการประเมินความปลอดภัยค่ะ  (อ่าน 1930 ครั้ง)

orange

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 55
 :-X ช่วยหน่อยค่ะ ขอตัวอย่างแบบฟอร์มการประเมินความปลอดภัยในการทำงาน

และแนวทางการให้คะแนน เอาแบบคิดตามง่ายๆๆ ค่ะ

เพราะของเดิมที่ทำอยู่ งง มากๆๆ  :wanwan011:

รบกวนช่วยหน่อยนะค่ะ :-[
ระยะทางพิสูจน์ม้า  กาลเวลาพิสูจน์คน  หมาดีอยู่ที่ใจ  ไม่ใช่รวยหรือจน

เงินซื้อได้ ถ้ามีบุญ แต่บุญนั้นต้องสร้าง หาได้มาจากชาติปางก่อนไม่

บุญนั้นไม่ใช่เรื่องการบริจาค 

หาก แต่อยู่ที่พฤติกรรมของคุณต่อคนรอบข้าง

และที่สำคัญ วัดกันด้วยใจ  แบบหมาใจถึง ถึงไหนถึงกัน

Natthanont

• Administrator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 5118
  • กสร.จป.ว.211-000222
แบบฟอร์ม ประเมินความปลอดภัยในการทำงาน หมายถึง แบบฟอร์มประเมินความเสี่ยงหรือเปล่าครับ   ???
ถ้าใช่  มีตัวอย่างอยู่หน้านี้ครับ http://www.jorpor.com/forum/index.php?topic=556.0
นายณัฐธนนท์ เศรษฐ์กุลพาณิช
Mail : Satekulpanich@gmail.com, Mobile : 085-111-7557
http://www.safetypremium.com

paohaha

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3

orange

• คะแนนน้ำใจ 55
 :wanwan017: ขอบคุณมากค่ะ
ระยะทางพิสูจน์ม้า  กาลเวลาพิสูจน์คน  หมาดีอยู่ที่ใจ  ไม่ใช่รวยหรือจน

เงินซื้อได้ ถ้ามีบุญ แต่บุญนั้นต้องสร้าง หาได้มาจากชาติปางก่อนไม่

บุญนั้นไม่ใช่เรื่องการบริจาค 

หาก แต่อยู่ที่พฤติกรรมของคุณต่อคนรอบข้าง

และที่สำคัญ วัดกันด้วยใจ  แบบหมาใจถึง ถึงไหนถึงกัน

Mr.suchart dasri

• คะแนนน้ำใจ 37
ขอบคุณมากครับ
ใบชาเกิดสีสวยและกลิ่นหอมน่าลิ้มลองได้ก็เพราะโดนน้ำร้อนลวก
ชีวิตของคนเราก็เช่นเดียวกัน เพราะเผชิญกับอุปสรรคครั้งแล้วครั้งเล่า
จึงเหลือไว้ซึ่งเรื่องราวเป็นตำนานให้ได้เล่าขานน่าตามติด
ผู้ที่รู้สำนึกคุณอยู่เสมอ จึงมีวาสนามากที่สุด

wichan

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 116
  • น้ำตาให้ได้แค่ความเห็นใจ
มีตัวอย่างของอุตสาหกรรมครับ ลองเอาไปปรับใช้ดู
*อุปสรรคล้วนเป็นยาขม ไม่มีใครอยากลิ้มลอง แต่ขึ้นชื่อว่ายาขม ส่วนใหญ่มักเป็นยาดีเสมอ*
**เดินคนเดียวอาจไม่รู้สึกดีอะไร แต่อย่างน้อยก็มีที่แกว่งแขนมากขึ้น**

ssr

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 273
ขอบคุณครับ... :wanwan017:
ความปลอดภัย เริ่มต้นจากการคิด แล้วลงมือทำ

WE LOVE JORPOR.COM