จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเป็น จป. ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1088 ครั้ง)

502345

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
อยากเป็น จป. ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 11:50:05 AM »
จากการทำงานได้ใกล้ชิดกับ จป.หลายๆ เพราะต้องดิวงานกันบ่อยๆ จึงสนใจและหลงเสน่งาน จป.เข้าเต็มๆ ด้วยความที่ไม่ได้มีความรุ้เรื่องนี้เลย จึงอยากสอบถาม พวกพี่ๆ จป ครับว่า ถ้าหากผมสนใจจะเปลี่ยนสายงานมาเป็น จป . ควรเริ่มจากตรงไหนก่อนครับ ผมจบ.ปริญาตรี มา จบ ปวส มาด้วย แต่แนวทางของผมทีคิดไว้คือ
 1.ตั้งใจจะไปอบรม จป.ระดับเทคนิค ก่อน แล้ว ต่อยอด ด้วย จป.เทคนิคขั้นสูง จะได้ไหมครับ
 2 . เมื่อจบหลักสูตร จบ.ขั้นสูง เราสามาราถโอนหน่วยกิต หรือรายวิชา เพื่อเป็น จป วิชาชีพได้ไหมครับ
  3. ตั้งใจว่า เมื่อผ่านการอบรม จป.ก็ตั้งใจจะออกไปทำงานสายงาน จป เต็มตัว ปัจจุบันทำงานสายก่อสร้าง อยากเปลี่ยนไปอยู่ โรงงาน
ถ้าเข้าใจผิดพลาดประการใด ฝากพี่ๆช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

Jorpor_Tum

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 298
  • ซักวันเราจะเป็นวิชาชีพ
Re: อยากเป็น จป. ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« Reply #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2011, 01:25:41 PM »
 ::)
http://www.jorpor.com/forum/index.php?topic=6321.msg41350;topicseen#new เข้าไปศึกษาได้ตามลิ้งค์นี้เลยครับ ;D
ถ้าไม่มีคนที่คอยปิดทองที่ด้านหลัง แล้วพระประธานท่านจะงามเต็มองค์ได้อย่างไร

WE LOVE JORPOR.COM