จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่วยงานที่เปิดรับการฝึกอบรม จป.วิชาชีพ  (อ่าน 18074 ครั้ง)

KANCHIT POOLPHRASERT

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
 ตามหัวข้อเลยครับอยากทราบว่าช่วงนี้มีหน่วยงานไดที่ให้การฝึกอบรม จป. 
 วิชาชีพบ้างครับ เพราะส่วนมากเท่าที่หาดูมันจะเป็นแค่หลักสูตรการอบรม
 เพิ่มเติมเท่านั้นอะครับ    ถ้าไม่งั้นผมคงต้องไปสมัครเรียนที่ มสธ.แน่ๆเลย

สักวัน...จะเป็นผู้ให้คำปรึกษากะเค้าบ้าง

พี่หว๋อ จป.ว

• Moderator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 4222
  • Safety@CCM
ตามหัวข้อเลยครับอยากทราบว่าช่วงนี้มีหน่วยงานไดที่ให้การฝึกอบรม จป. 
 วิชาชีพบ้างครับ เพราะส่วนมากเท่าที่หาดูมันจะเป็นแค่หลักสูตรการอบรม
 เพิ่มเติมเท่านั้นอะครับ    ถ้าไม่งั้นผมคงต้องไปสมัครเรียนที่ มสธ.แน่ๆเลย

หลักสูตรอบรมจป.วิชาชีพยกเลิกและเลิกให้ไปแล้วค่ะ ยกเลิกการอบรมมาปีนี้ปีที่ 5 แล้วค่ะ ตอนนี้ถ้าอยากเป็นจป.ต้องไปเรียนให้จบ ป.ตรี ค่ะ 4 ปี มสธ.ก็มีค่ะ
  :wanwan013: พี่หว๋อ จป.ว (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (Upgrade 42 ชม.รุ่น 46 ปิ่นทอง) :wanwan013:
@ รับงาน ที่ปรึกษาด้านด้านความปลอดภัยฯ และบริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยฯ ทุกหลักสูตร
@ รับงาน ตรวจรับรองและทดสอบปั้นจั่น, หม้อน้ำ, ลิฟท์ขนส่ง/ลิฟต์โดยสาร โดยสามัญวิศวกรเครื่องกล
@ รับงาน บำบัดหรือแปรสภาพกรดเกลือเสื่อมสภาพ กรดไฮโดรคลอริก (HCl)
@ รับงาน ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำดี น้ำเสีย และกากอุตสาหกรรมในโรงงาน
::)ช่องทางการติดต่องาน :-* Mobile  :  📲📲 081-3695563 📲
ID Line : saowathan
Lineลิ้งค์ : http://line.me/ti/p/~saowathan
(พีสะดวกทางไลด์สงสัยแอดมาสอบถามและฝากข้อความไว้ได้เลยคะ บางทีพี่ติดงานอาจตอบช้าคะ )
Email : Saowathan.k@gmail.com
Email : saowathan_wor@Hotmail.com
http://www.facebook.com/saowathan.kranput
::) มีปัญหาสงสัย & สนใจงานฝึกอบรมติดต่อสอบถามได้ค่ะ ::)

Apiraq

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 876
  • ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน

หลักสูตรอบรมจป.วิชาชีพยกเลิกและเลิกให้ไปแล้วค่ะ ยกเลิกการอบรมมาปีนี้ปีที่ 5 แล้วค่ะ ตอนนี้ถ้าอยากเป็นจป.ต้องไปเรียนให้จบ ป.ตรี ค่ะ 4 ปี มสธ.ก็มีค่ะ

ครับ....ปกติจะเรียนที่ มสธ. กัน  ;D (คงไม่มีใครสงสัยนะครับ เรื่องปกติ หรือ ไม่ปกติ)

ระเบียบการ มสธ.ตอนนี้เปิดขายแล้วครับ โหลดดูก่อนก็ได้ที่ www.stou.ac.th

แต่ปีนี้ไม่เปิดให้ลงทะเบียน....ได้ข้อมูลว่ากำลังปรับปรุงหลักสูตรอยู่ ถ้าว่างๆ ก็เข้าดูในหลักสูตร สัมฤทธิบัตรบัตรครับ แต่ต้องเกร็งดีๆนะว่า ชุดวิชาไหนจะเข้าไปอยู่ในหลักสูตรปรับปรุงใหม่บ้าง จะได้ไม่เสียเวลา

ถ้าเอาความรู้ผมว่าเป็นอะไรที่ดี แต่ถ้าจะเอาไปโอนในหลักสูตร ปริญญาตรี เสี่ยงเกินไป (การลงทุนมีความเสี่ยง โปรดศึกษาข้อมูลก่อนตัดสินจายยยยยยย)

ลองดูมหาวิทยาลัย ใกล้บ้านๆ แล้ว ดีกว่าครับ

;D
ถ้าทุกคนรักเรา ต้องมีบางอย่างผิดปกติแน่ๆ

เพราะเราไม่สามารถทำให้ทุกคนพอใจได้

Paulo Coelho......

sitt_cold

• คะแนนน้ำใจ 1085
  • ความสำเร็จ เราสร้างมันขึ้นมาได้ ด้วยตัวเราเอง
 :wanwan011: :wanwan011:
จะเก็บไว้เป้นข้อมูลครับเผื่อมีคนถามอีก :-*

ตอนนี้เปิดสอนหลายๆมหาวิทยาลัย
เพราะเป็นหลักสูตรที่กำลังเป็นที่ต้องการในตลาดอุตสาหกรรม :wanwan019:
แต่เมื่อก่อนตั้งแต่อบรมแรกๆ เป็นอะไรที่ใครหลายๆคนมองข้ามครับ :wanwan014:
ความเป็นไปได้กับความเป็นไปไม่ได้ ต่างกันแค่ลงมือทำ

Jorpor_Tum

• คะแนนน้ำใจ 298
  • ซักวันเราจะเป็นวิชาชีพ
 :P เสาร์-อาทิตย์นี้สอบซ่อมครับ มสธ.
วิทยากรความปลอดภัยการทำงานในที่อับอากาศ/ความปลอดภัยการใช้งานรถยก/การทำงานที่สูง

Apiraq

• ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน
:P เสาร์-อาทิตย์นี้สอบซ่อมครับ มสธ.

ขอให้โชคดีครับ.....

:wanwan019:  :wanwan019:  :wanwan019:
ถ้าทุกคนรักเรา ต้องมีบางอย่างผิดปกติแน่ๆ

เพราะเราไม่สามารถทำให้ทุกคนพอใจได้

Jorpor_Tum

• คะแนนน้ำใจ 298
  • ซักวันเราจะเป็นวิชาชีพ
 :wanwan017:

:wanwan019:  :wanwan019:  :wanwan019:
วิทยากรความปลอดภัยการทำงานในที่อับอากาศ/ความปลอดภัยการใช้งานรถยก/การทำงานที่สูง

Katai

• คะแนนน้ำใจ 673
  • ไม่ไช่ดีพร้อมแต่พร้อมจะทำให้ดีที่สุด
เพราะเป็นหลักสูตรที่กำลังเป็นที่ต้องการในตลาดอุตสาหกรรม

ถามค่ะว่าเป็นที่ต้องการเนี่ยจบใหม่ เรียกเงินเดือนเท่าไรดี เคยเรียกไป 15k
เงียบทุกรายถ้าให้ 12-13k คงไม่ไปดีกว่าที่เดิมสายงานเดิม(บริหาร)ก็ได้อยู่ประมาณนี้แต่เงินเดือนไม่ขึ้นเลยจะหาใหม่ทำมาหลายปีแล้ว

Apiraq

เพราะเป็นหลักสูตรที่กำลังเป็นที่ต้องการในตลาดอุตสาหกรรม

ถามค่ะว่าเป็นที่ต้องการเนี่ยจบใหม่ เรียกเงินเดือนเท่าไรดี เคยเรียกไป 15k
เงียบทุกรายถ้าให้ 12-13k คงไม่ไปดีกว่าที่เดิมสายงานเดิม(บริหาร)ก็ได้อยู่ประมาณนี้แต่เงินเดือนไม่ขึ้นเลยจะหาใหม่ทำมาหลายปีแล้ว

ตามประสบการณ์ที่ผมเคยผ่านงาน HR มานะครัีบ....แต่อันนี้แล้วแต่บางบริษัทฯด้วย

จป.จบใหม่ ไม่มีประสบการณ์ 12 K
ประสบการณ์ 1 ปี ตรงสายงาน 12K-15K
ประสบการณ์ 2 - 5 ปี ตรงสายงาน 18 K

เป็นบางบริษัทฯนะครับ อย่าถือเป็นมาตรฐาน.....

:wanwan019:

KANCHIT POOLPHRASERT

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
:wanwan017:

เอาใจช่วยครับ อุปสรรคมีไว้พุ่งชน
สักวัน...จะเป็นผู้ให้คำปรึกษากะเค้าบ้าง

พี่หว๋อ จป.ว

• Moderator
  • Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 4222
  • Safety@CCM

ตามประสบการณ์ที่ผมเคยผ่านงาน HR มานะครัีบ....แต่อันนี้แล้วแต่บางบริษัทฯด้วย

จป.จบใหม่ ไม่มีประสบการณ์ 12 K
ประสบการณ์ 1 ปี ตรงสายงาน 12K-15K
ประสบการณ์ 2 - 5 ปี ตรงสายงาน 18 K

เป็นบางบริษัทฯนะครับ อย่าถือเป็นมาตรฐาน.....

:wanwan019:

เห็นด้วยกะน้องอภิรักษ์ค่ะ
  :wanwan013: พี่หว๋อ จป.ว (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (Upgrade 42 ชม.รุ่น 46 ปิ่นทอง) :wanwan013:
@ รับงาน ที่ปรึกษาด้านด้านความปลอดภัยฯ และบริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยฯ ทุกหลักสูตร
@ รับงาน ตรวจรับรองและทดสอบปั้นจั่น, หม้อน้ำ, ลิฟท์ขนส่ง/ลิฟต์โดยสาร โดยสามัญวิศวกรเครื่องกล
@ รับงาน บำบัดหรือแปรสภาพกรดเกลือเสื่อมสภาพ กรดไฮโดรคลอริก (HCl)
@ รับงาน ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำดี น้ำเสีย และกากอุตสาหกรรมในโรงงาน
::)ช่องทางการติดต่องาน :-* Mobile  :  📲📲 081-3695563 📲
ID Line : saowathan
Lineลิ้งค์ : http://line.me/ti/p/~saowathan
(พีสะดวกทางไลด์สงสัยแอดมาสอบถามและฝากข้อความไว้ได้เลยคะ บางทีพี่ติดงานอาจตอบช้าคะ )
Email : Saowathan.k@gmail.com
Email : saowathan_wor@Hotmail.com
http://www.facebook.com/saowathan.kranput
::) มีปัญหาสงสัย & สนใจงานฝึกอบรมติดต่อสอบถามได้ค่ะ ::)

WE LOVE JORPOR.COM