จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม เพื่อน ๆไม่ไปแสดงความคิดเห็น ในเวปน้อง jorpor บ้าง  (อ่าน 2677 ครั้ง)

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1103
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
ทำไม ทำไม ทำไม ประชาสัมพันธ์ แล้ว
  ทำไม่ไม่มีเพื่อน ๆ เข้าไปร่วมแสดงความคิดเห็นบ้างเลย ไปทักทายกันบ้าง
เสียดาย ผมนะเป็นคน สบาย สบาย อยากสอน อยากแนะนำ
    ขอเรียน ชวนเพื่อน ๆ ไปสมัครเป็นสมาชิก  samutprakansafety.com กันหน่อย
   หลายวันแล้ว ก็พบว่า ไม่ค่อยมีใครไปสมัครซะที   อยากให้เพื่อน ๆ เข้าไปมีส่วนร่วม เป็นเจ้าของเวปไซด์ เหมือนกัน ที่จะมาช่วยกันเผยแพร่ความรู้ สิ่งดีดี ให้แก่ผู้อ่าน   แต่ที่  จป สมุทรปราการ ก็เงียบ ความคึกคัก ก็ไม่มี ความหลากหลายก็ไม่มี  ทำให้เวปเงียบเหงา  ไม่มีตอบ รับ  แสดงความคิดเห็นต่างกันออกไป   
    หรือเราไม่ดี   ขอเชื่อกด้วย ............................
     ผมอยากเห็นคนมาแสดงความคิดเห็น  เพิ่มเติม ไม่ใช่ คำว่า ขอบคุณ
    แต่อยากให้ทุกคนคิดเป็น คิดต่างมุมมองกัน ความคิด1 คนมีค่ามาก
     ผมนะอ่านคอม อ่าน เวป ทำหลักสูตรอบรม เรื่อย ๆ วันหนึ่ง ก็ เกิน  แปดชัวโมง  สงสัยก็ต้องลดลง แล้วละ    กำลังใจก็หด หายไปทีละน้อย
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com / www.factorysafety2u.com
            " อุบัติเหตุ  เป็น  ศูนย์ ด้วยมือของทุกคน "  08-55-101-555   ID:win1791

chiadang

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1228
  • เมื่อต้องเลือก จะใช้เกณฑ์อะไรวัดดี
 >:(ขอออกตัวเลยครับว่าชอบบ้านหลังนี้มาก ถ้าจะมีหลายๆบ้านมันทำให้ขาดมนต์เสน่ห์???แต่ถ้าจะให้ไปบ้านหลังอื่น  :wanwan016:ขอแค่ผ่านก็แล้วกัน :wanwan017:บ้านยิ่งเยอทำให้ขาดมนต์ขลัง เมื่อมีเยอะขึ้นข้อมูลที่จะหาก็ยิ่งยากขึ้นแต่ถ้ามีบ้านเดียว สงสัยอยากสอบถามแค่ส่งกระทู้แล้วมีคนมาแย่งกันตอบ  :wanwan044:เพื่อคลายความสงสัยมันจะมีเสนห์และมีมนต์ขลังกว่ากัน :wanwan020:
The reward of a good thing well done is to have it done."
- - Ralph Waldo Emerson - -
รางวัลของสิ่งที่เรียกว่ายอดเยี่ยมคือการได้สร้างมันขึ้นมา
E-mail :  safetybangbon@gmail.com

Apiraq

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 876
  • ตัวอย่างที่ดี มีค่ามากกว่าคำสอน
 :P
อยากไปร่วมแสดงความคิดเห็นครับ แต่บางที ด้วยเวลาที่มีอยู่มันไม่เอื้ออำนวยให้เข้าไปในหลายเว็บครับ

อย่างผมเอง ก็นอกจาก จป.ดอทคอมนี้ ก็ยังมีสมาคมส่งเสริมความปลอดภัยและอนามัย กระทรวงแรงงาน กระทรวงอุตสาหกรรม กระทรวงสาธารณสุข กรม กองต่างๆนะเหลาะครับฯลฯ ยังไม่รวมเกี่ยวกับ งานทางด้านการเพิ่มผลผลิต หรือการบริหารงานบุคคลอื่นๆอีก รวมทั้ง งานวิจัยหรืองานวิชาการด้านอื่นๆ อีก แต่ผมก็เข้าไปเรื่อยๆนะ เมื่อก่อนผมทำงานที่อยุธยา ยังไม่ค่อยได้เข้าไปใน เว็บฃอง ชมรม จป.อยุธยาเลย

สรุปง่ายๆ ถ้ามีศูนย์รวมข้อมูลที่สามารถหาได้พร้อม โดยที่สามารถประหยัดเวลา ก็น่าจะดีกว่า แต่ เว็บ จป.สมุทรปราการ ก็เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆในพื้นที่มากกว่าเหมือนกันครับ

อย่าเพิ่งน้อยใจครับ ทำไปเรื่อยๆ เพราะผมก็เข้าไปเรื่อยๆอยู่แล้ว เป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ......

:wanwan017:    :wanwan017:    :wanwan017:

ถ้าทุกคนรักเรา ต้องมีบางอย่างผิดปกติแน่ๆ

เพราะเราไม่สามารถทำให้ทุกคนพอใจได้

Paulo Coelho......

phas

• Super Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 370
  • จุดเริ่มต้นของความสัมพันธ์คือความเชื่อใจ
โอ๋นิ่งซะอย่างอแง เดี๋ยวก้อไปกันเองแหละคร่า :wanwan013: :wanwan013:

พี่หว๋อ จป.ว

• Moderator
  • คะแนนน้ำใจ 4222
  • Safety@CCM
 :wanwan04:แวะไปมาบ้างค่ะ แต่ติดเรื่องเวลาเหมือนกันค่ะ บางทีก็แวะได้ที่เดียว  :wanwan04:
  :wanwan013: พี่หว๋อ จป.ว (จป.ว รุ่น 26 NPC) & (Upgrade 42 ชม.รุ่น 46 ปิ่นทอง) :wanwan013:
@ รับงาน ที่ปรึกษาด้านด้านความปลอดภัยฯ และบริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยฯ ทุกหลักสูตร
@ รับงาน ตรวจรับรองและทดสอบปั้นจั่น, หม้อน้ำ, ลิฟท์ขนส่ง/ลิฟต์โดยสาร โดยสามัญวิศวกรเครื่องกล
@ รับงาน บำบัดหรือแปรสภาพกรดเกลือเสื่อมสภาพ กรดไฮโดรคลอริก (HCl)
@ รับงาน ตรวจวิเคราะห์คุณภาพน้ำดี น้ำเสีย และกากอุตสาหกรรมในโรงงาน
::)ช่องทางการติดต่องาน :-* Mobile  :  📲088-6956398 📲 081-3695563 📲
ID Line : saowathan
Lineลิ้งค์ : http://line.me/ti/p/~saowathan
(พีสะดวกทางไลด์สงสัยแอดมาสอบถามและฝากข้อความไว้ได้เลยคะ บางทีพี่ติดงานอาจตอบช้าคะ )
Email : Saowathan.k@gmail.com
Email : saowathan_wor@Hotmail.com
http://www.facebook.com/saowathan.kranput
::) มีปัญหาสงสัย & สนใจงานฝึกอบรมติดต่อสอบถามได้ค่ะ ::)

amazon

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 9
ลองหาแนวทางครับ ว่าอะไรที่ไม่มีในเว็บความปลอดภัยของไทย
หลายกระทู้เท่าที่สังเกตุจะมาจากที่นี่ และเว็บบอร์ดอื่น

บางกระทู้เข้าไป แล้วก็มีแค่ลิงค์กลับมาที่นี่  :wanwan016:

น่าจะทำเป็นแนวทางเฉพาะนะครับนะครับ เอาใจช่วยครับ  :wanwan019:

captpoom

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 140
แวะไปแล้วครับ ..... อย่างที่ว่า บางกระทู้ก็ลิงค์กลับมาที่นี่ครับ เอาเป็นว่า จะไปเยี่ยมบ่อยๆๆครับ...
"Cost Saving Without QHSSE Compromise"

daddy

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 994
อย่าเพิ่งท้อหรือล้มเลิกความตั้งใจที่จะแบ่งปันความรู้ให้สังคมนะครับ
ช่วงเริ่มต้นก็เป็นอย่างนี้ทุกที่ล่ะครับ บางท่านยังติดที่เดิมอยู่อันนี้เราไม่ว่ากัน
ผมบอกตามตรงนะ ตอนนี้ผมออกจากวงการ จป.วิชาชึพไปแล้ว
แต่ยังคงแวะเวียนมาดูบ้านหลังนี้ และเฝ้าดูการพัฒนาของเว็บนี้อย่างเสมอ
เว็บจป.ดอทคอมนี้ก็เหมือนกัน เมื่อก่อนมีแต่คนมาโหลด โหลดและโหลด
แต่ก่อนไม่ค่อยมีคนมาแสดงความคิดเห็น หรือขอบคุณ ดูแล้วก็รู้สึกแปลกๆ
ผมก็มาตอบกระทู้บ้าง ช้วยตั้งกระทู้บ้าง ขอบคุณบ้าง ตามแต่โอกาส
จนบางครั้งยังคิดเลยว่า จะมีคนหมั่นไส้ไหม ก็เล่นตอบไปซะมากมาย
ซึ่งก็ไม่หวังว่าจะได้เป็นฮีโร่มัยซิน ไม่ใช่ครับเป็นฮีโร่เมมเบอร์อะไรหรอก
ทำไปเพื่อหวังว่าสิ่งเหล่านั้นจะเป็นกำลังใจให้เจ้าของเว็บได้มีแรงทำต่อ
ไม่ใช่เฉพาะผมคนเดียวยังมีอีกหลายๆท่านมาช่วยกันตอบกันตั้งกระทู้
ส่วนคำว่า"ขอบคุณ" นั้นผมมองว่าเป็นการแสดงการตอบรับกับสิ่งที่คุณได้แบ่งปัน
คำสั้นๆแต่มีความหมายครับ อย่าไปมองว่ามันไร้ค่าเลย
เพียงแต่สมาชิกบางท่าน อาจไม่มีเวลาที่จะตอบหรือแสดงความเห็น
แม้ว่าบางท่านไม่ได้ตอบหรือแสดงความคิดเห็น แต่ก็ยังมีการแบ่งปันคะแนนน้ำใจให้
เอาเป็นว่าผมคนนึงล่ะที่จะเป็นกำลังใจใ่ห้คุณวินัย
หากมีเวลาหรือโอกาสก็จะมาร่วมแสดงความคิดเห็น
อย่าเพิ่งท้อใจนะครับ ของใหม่ก็อย่างนี้ล่ะอีกสักพักก็ฮิตติดตลาด
ถึงตอนนั้นแล้วแรงกิ้งของเว็บคุณวินัยจะพุ่งแรงฉุดไม่อยู่ครับ
มาร่วมกันขอบคุณหรือแสดงความคิดเห็นเพื่อเป็นกำลังใจให้คุณวินัยกันเถอะครับพี่น้อง :wanwan005: :-*

แม้หัวใจจะใหญ่เท่าโลก แต่ถ้าเป็นหัวใจที่เห็นแก่ตัว
ก็ย่อมไม่มีความหมายสำหรับใครอื่น.

winai.d

• มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
ขอขอบคุณทุกท่านครับ  คุณ daddy ถิอว่าเยี่ยมครับ เหตุที่ลิงค์ ก็เพราะข้อมูลบางส่วนอยู่ที่จป สมุทรปราการ คนอาจดูน้อย จึงมาลิงค์ กับ jorpor เพื่อให้คนอื่นที่สนใจ จะได้แวะไปดูนะครับ
  แรก ๆ ผมก็อยากรักษาเอกลักษณ์ โพสข้อมูลไว้ที่เดียวรวบรวมข้อหัว เรื่องนั้น ๆ ให้อยู่ในกระทู้เดียว เพื่อคนมาดูจะได้สะดวกในการค้นหา   แต่การรู้จักเพื่อน ๆ มันน้อย มีแต่คนเข้าไปดู แต่ไม่โอกาสได้พูดคุย แสดงความคิดเห็นกัน 
   แต่ที่ jorpor นี่ มีเพื่อนหลากหลาย ที่มาค้นหาข้อมูล แสดงขอความช่วยเหลือ  หรือแลกเปลี่ยนความคิดเห็น  บอกตรง ๆ  ดี เยี่ยมที่สุดในเวปเรื่องความปลอดภัย ผมกล้ายืนหยันได้
   แต่ผมอยู่สมุทรปราการ ก็อยากมีส่วนร่วม ช่วยสร้าง เวป จป สมุทรปราการ เป็นเวป ที่เผย แพร่ ความรู้ ความเข้าใจ ในเรื่องความปลอดภัย และข่าวสารของจังหวัด
   ซึ่งทุกคนทุกที่ ทุกจังหวัด มาร่วมกันสร้างสิ่งดีดี เพื่อ เพื่อนร่วมงานของเรา ให้เกิดความปลอดภัย ชีวิตมั่นคง  อุบัติเหตุ เป็น ศูนย์

" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com / www.factorysafety2u.com
            " อุบัติเหตุ  เป็น  ศูนย์ ด้วยมือของทุกคน "  08-55-101-555   ID:win1791

winai.d

สวัสดีครับ
   ยินดีต้อนรับ สู่ จป สมุทรปราการ ครับ  ทุกคนแวะเข้าไปดูและสมัครได้นะครับ  ทุกคนมีส่วนร่วมเป็นหนึ่งในเจ้าของเวป"ซด์ที่ดีมีประโยชน์

โดยเฉพาะคนสมุทรปราการนะครับ ผมขอความร่วมมือเป็นพิเศษ ผมเห็นเวปจป จังหวัดแต่ละจังหวัด เขามีความร่วมมือร่วมใจกันจัดทำกิจกรรมต่าง ๆ เพื่อสังคมกัน  แต่ สมุทรปราการนั้นเงียบ ตัวใครตัวมัน  ไม่สนใจกันเลย
    ผมขอน้ำใจคนสมุทรปราการสักหน่อย มาช่วยกนสร้างสรรค์ สิ่งดีดีกันเถอะครับ  ผมพร้อมยินดีเป็นตัวประสานให้ครับ  อยากให้ มีกลุ่ม มีฃมรมคนสมุทรปราการกลุ่มหนึ่ง แล้วไปประสานกับกลุ่ม jorpor  กลุ่มระดับชาติ มีหลายจังหวัด 
     ครับ ช่วยกันได้ไหมครับ

noppadol_1411

• " จป.ระดับวิชาชีพ รุ่นที่ 51 สถาบันความปลอดภัยในการทำงาน พ.ศ. 2535 "
  • Global Moderator
  • คะแนนน้ำใจ 5476
  • บริหารงานความปลอดภัยใช้ พรบ.ความปลอดภัยนำพาประเทศ

ความคาดหวังจะให้คนเข้ามาช่วยงาน หรือ ใช้งานในเวปไซค์ จป.จ.สมุทรปราการ ท่านคาดหวังมากเกินไป
  ขนาดเจ้าของ Logo สมาคม จป.จ.สมุทรปราการ ยังไม่ขยับตัวเลย เหตุเนื่องจากอาจไม่ชอบเทคโนโลยี่การสือ่สารประเภทนี้(มันไซเบอร์มากเกินไป คนโบราณถึงไม่สนใจ)  ยังชอบอ่านหนังสือพิมพ์(กระดาษจริงๆ)แบบบ้านๆ
  ก็เป็นไปอย่างที่ผมเคยบอกท่านนั้นแหละ
  ระหว่างภูธร (เวปไซค์ จป.จ.สมุทรปราการ) กับ เมืองหลวงของประเทศ (จป.ดอทคอม) ความยิ่งใหญ่มันต่างอารมณ์กัน จอมยุทธมารวมกันในเวปนี้หมด
  เป็นอันว่า เวปไซค์ จป.จ.สมุทรปราการ เป็นช่องบ้าน ส่วนเวปไซค์ จป.ดอทคอม เป็นช่องกลาง(ของคนทั้งประเทศ) อยากนัดหมายไปช่องบ้านก็ไป อยากอยู่ที่นี้ก็มา
  เพราะขณะนี้เรามีเวปไซค์หลายช่องมาก
     เหมือนคนมีหลายบ้าน หลายเมีย อาจจะแบ่งเวลากันไม่ทั่วถึง
  ในฐานะที่เป็นผู้ให้กำเนิด " ทายาทน้ำใจดุจสายธาร " อยากให้ท่านทำใจเสียบ้าง
เหตุผลเหมือนๆกับเพื่อนที่ให้ข้อคิด
    " โตโยต้าวีออสเป็นรถขนาดเล็ก  โตโยต้าอัลติสเป็นรถขนาดกลาง  โตโยต้าแคมรี่เป็นรถขนาดใหญ่ (วัดกันที่แรงม้า ซีซี  รูปร่าง ราคา ความภูมิฐาน) ฉันท์ใด เวปไซค์มันก็มีขนาดของมันเล็ก ใหญ่ ตามกันไป ฉันท์นั้น " มันจะเกี่ยวกันมั๊ยเนี้ยะ
   ผมว่าท่านอย่ายึดติดกับฉันทาฐิติมากนัก เวปนี้ก็เป็นของพวกเราทุกคนอยู่แล้ว รวมทั้งตัวท่าน สู้เรามาทำเวปนี้เป็นเวปไซค์ "มหาชน" ไม่ดีกว่าหรือ ท่านยังมีความหมายสำหรับเราในเวปไซค์นี้มากครับ
   จบข่าว

รับบรรยายความปลอดภัยในการทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า ตาม พรบ.ความปลอดภัยฯ พ.ศ. 2554 และ รับจ้างตรวจ ทดสอบส่วนประกอบ อุปกรณ์สำหรับปั้นจั่นเหนือศีรษะฯ ตามแบบ ปจ.1 และ โมบายเครน แบบ ปจ.2
 โดย นพดล  นภาวรรณ  เจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานระดับวิชาชีพ และ บริการฝึกอบรมด้านความปลอดภัยหลักสูตรต่างๆ เช่น
อบรมหลักสูตร จป.ระดับหัวหน้างาน  จป.ระดับบริหาร และ
คณะกรรมการความปลอดภัยฯ (คปอ.)  ผู้บังคับปั้นจั่น ผู้ควบคุม ผู้ยึดเกาะวัสดุและผู้ให้สัญญาณแก่ผู้บังคับปั้นจั่น , หลักสูตรอบรมพนักงานใหม่, หลักสูตรการขับขี่รถโฟล์คลิฟท์ , จิตสำนึกความปลอดภัยในการใช้ยานพาหนะ  การอำนวยการจราจร โครงการอนุรักษ์การได้ยิน  อันตรายจากสารเคมีอันตรายตามกฎกระทรวงฉบับใหม่ ความปลอดภัยในงานซ่อมบำรุง  อันตรายจากการทำงานบนที่สูง บริการทั่วประเทศ
http://www.trainersociety.com/index.php?topic=181.0
สนใจติดต่อได้ที่นี้
 มือถือ  0847324932  และ  0891889510
 ID Line  noppadol_1411
 noppadol_1411@hotmail.co.th
 noppadol1411@gmail.com
 https://www.facebook.com/noppadol.napawan
 https://www.facebook.com/บริษัท-เอ็นพี-ซัพพลาย-แอนด์-เอ็นจิเนียริ่ง-จำกัด-834219853407613/
 https://www.npsafetytrainingcenter.com/

WE LOVE JORPOR.COM