จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกท่านใดมี Work instruction คปอ. หรือ Pocedure คปอ. ไหมครับ  (อ่าน 852 ครั้ง)

AhgaseMB และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

บูรพา

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5

ตามหัวข้อเลยครับท่านใดมี รบกวนขอตัวอย่างหน่อยครับ
 :wanwan04: :wanwan04: :wanwan04: :wanwan04:

modohaim

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 71
มีไว้ทำไม หรือเอาไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์อะไรครับ

บูรพา

• Newbie
  • *
เป็นแนวทางหรือมาตรฐานในการปฏบัติงานของ คปอ. ครับ

modohaim

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 71
ไม่เคยเขียนเหมือนกัน เพราะปฏิบัติตามกฎหมายที่เกี่ยวข้องอยู่แล้วครับ
หากอยากเขียนจริง ๆ แนะนำว่าควรเริ่มตั้งแต่โครงสร้าง คปอ., หลักเกณฑ์หรือวิธีการได้มาของกรรมการแต่ละฝ่าย, การประกาศแต่งตั้ง, หน้าที่ความรับผิดชอบ, วาระการดำรงตำแหน่ง, กำหนดการประชุม, วาระการประชุม, การออกเสียง, บันทึก/รายงานการประชุม, ฯลฯ ให้สอดคล้องกับกฎหมายที่เกี่ยวข้อง
คร่าว ๆ ครับ

บูรพา

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

JorporAor

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ยังไม่เคยเจอว่ามีนะคะ WI ของ คปอ. หน้าที่ตามกฎหมายเลยค่ะ

บูรพา

• Newbie
  • *
ผมมองว่าการจะให้ใครทำหน้าที่ใดหน้าที่หนึ่ง ก็ต้องมีขั้นตอนในการปฏิบัติหน้าที่นั้นๆให้เขาไว้เป็นคู่มือ เพราะที่บริษัทก็ยังเป็นหน้าใหม่ เลยอยากทำให้เป็นมาตรฐานเก็บไว้ครับ

Safety First TMT

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
ก็เอาหน้าที่ทั้ง 11 ข้อมาเขียนขั้นตอนการทำงานของ คปอ.  ;D

safety-pui

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 97
คู่มือแนวปฏิบัติการจัดให้มีคณะกรรมการความปลอดภัย อาชีวอนามัย และสภาพแวดล้อมในการทำงานของสถานประกอบกิจการ

บูรพา

• Newbie
  • *
ก็เอาหน้าที่ทั้ง 11 ข้อมาเขียนขั้นตอนการทำงานของ คปอ.  ;D
นั่นเป็นเหตุผลที่ผมมาตั้งกระทู้นี้เลยครับ อยากทราบว่ามีใครเขียนไว้บ้างหรือไม่  :wanwan019:

พูดให้เห็นภาพ เช่น หน้าที่คปอ.ข้อที่ 7 วางระบบการรายงานสภาพการทำงานที่ไม่ปลอดภัยให้เป็นหน้าที่ของลูกจ้างทุกคนทุกระดับต้องปฏิบัติ
 มีวิธีปฏิบัติการอย่างไร 1 , 2 , 3 , 4

WE LOVE JORPOR.COM