จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดอยู่อาคารสูงกึ่งร้านค้ากึ่งสำนักงานบ้างคะ  (อ่าน 210 ครั้ง)

Jorpor.Punpun

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5
มีแนวทางการดำเนินการด้านความปลอดภัยยังไง

บูรพา

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
ขอภาพประกอบด้วยครับ นึกภาพไม่ออกเลย ??? ???

Jorpor.Punpun

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5
ขอภาพประกอบด้วยครับ นึกภาพไม่ออกเลย ??? ???

โซนชั้น 1-2 ด้านหน้าเป็นร้านค้า (ร้านอาหาร ร้านเสื้อผ้า ร้านกาแฟ)
โซนชั้นอื่นเป็น สำนักงานให้เช่า สัมนา อบรม เป็นต้น มีประมาณ 35 ชั้น

RTK788

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 16
ห้าง?

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
1. ด้านอัคคีภัย เช่น อบรมประจำปี อุปกรณ์ดับเพลิง เส้นทางอพยพ ประตูหนีไฟ
    สัญญาณแจ้งเหตุ heat detector smoke detector ตรวจถังดัเพลิง
2. พื้นที่เช่ามีการตีเส้นกำหนดวางสินค้าไหม
3. เรื่องการต่อเติมของร้านที่มีผู้รับเหมาภายนอกเข้ามา
4. ประชุม คปอ หน.งาน ส่งอบรม
5. ตรวจวัดความเข้มของแสงสว่าง
6. ความปลอดภัยของลิฟท์+หม้อแปลงไฟฟ้า
7. งาน รปภ+พนักงานทำความสะอาด+ลานจอดรถ
8. อบรม 5ส.
   น่าจะประมาณนี้หละครับ

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
ลืมๆๆครับควรทำแผนงานประจำปีมาก่อน แล้วก็แผนเดือน

WE LOVE JORPOR.COM