จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็น จป.ประจำอยู่บริษัทหนึ่ง สามารถไปเป็นวิทยากรอบรมให้กับบริษัทอื่นได้ไหม  (อ่าน 244 ครั้ง)

jorporKaimuk

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ตามหัวข้อเลยค่ะ อบรมหลักสูตร ความปลอดภัยสำหรับพนักงานใหม่ค่ะ
เช่น อบรมให้กับบริษัทซับคอนแทรค ก่อนที่จะส่งพนักงานซับเข้าไปทำงานในโรงงานต่างๆ
ถังน้ำมันเคลื่อนที่ ถังน้ำมันบนดิน ถังน้ำมันใต้ดิน หัวจ่ายน้ำมันเคลื่อนที่
www.slkengineer.com

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
น่าสนใจนะ อยากรู้เหมือนกัน ว่าอบรมได้ไหม เพราะตอนนี้บริษัทเพื่อนอยากให้ไปอบรม เครน เอ่มันจะคล้ายๆเราเป็นวิทยากรอิสระได้ไหมครับ แต่ผมมีวุฒิบัตรอบรมเครนเพิ่มอยู่ด้วย

modohaim

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 70
ถ้า จขกท. เป็น จป.วิชาชีพ ลองไปอ่านกฎหมายว่าคุณสมบัติตามกฎหมายของคุณสามารถอบรมได้หรือไม่ แล้วก็สอบถามไปยังสวัสดิการฯ จังหวัด เพื่อขอคำแนะนำเพิ่มเติม ซึ่งบางจังหวัดก็อาจจะมีแนวทางต่างกันบ้าง ครับ

WE LOVE JORPOR.COM