จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การอบรม คปอ และการแต่งตั้งหน่วยงานความปลอดภัย  (อ่าน 242 ครั้ง)

Jorpor Painai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
จป ใหม่ ขอสอบถามเรื่อง
1) จป เป็นเลขา คปอ โดยตำแหน่งยังต้องอบรม คปอ อีกไหม
2) การแต่งตั้งหน่วยงานความปลอดภัยนับจำนวนพนักงานแบบไหน เช่น บริษัท ผม เป็นบริษัทรับเหมาก่อสร้าง ซึ่งเป็นผู้รับเหมาชั้นต้น มีจำนวนพนักงานของ บ. เอง แค่ 80 คน ไม่ถึง 200 แต่มีผู้รับเหมาช่วง ทั้งหมดเกิน 400 คน คำถามคือ พนักงานของผู้รับเหมาช่วงนั้นนับรวมด้วยหรือไหม
 3) คำถามต่อจากข้อ 2 ถ้านับ เราสามารถดองกับรพ ได้หรือไหม แทนการจัดทำห้องพยาบาล

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
1. ก็ต้องถามว่า จป.เคยอบรมหลักสูตร คปอ.มาหรือยัง ถ้ายัง ก็ต้องอบรมเพ่ิมเติมครับ

2. ไม่รวมกัน นับแค่ที่มีชื่อและทำงานอยู่ภายในบริษัท

3. ทำได้ครับ ตามนี้

http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2548/00173868.PDF
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

Jorpor Painai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอบคุณครับ

WE LOVE JORPOR.COM