จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ค่าเทอม ป.โท ความปลอดภัย ส.-อ. ของ ม.เกษตร ศรีราชา และ ม.บูรพา  (อ่าน 511 ครั้ง)

เด็กชายโมเมย์ผู้ชอบตั้งคำถาม?

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
ค่าเทอม ป.โท ความปลอดภัย ส.-อ. ของ ม.เกษตร ศรีราชา และ ม.บูรพา
ตลอดหลักสูตรเท่าไรครับ ความยากง่ายเป็นไงยังบ้าง

เท่าที่ผมรู้ ม.เกษตร ศรีราชา เน้น ออกแบบ เชิงวิศวกรรม คำนวน
ส่วน ม.บูรพา ไม่ทราบเลยครับ

Sitti@BBU.

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
หลักสูตรที่ ม.เกษตรจะไม่สามารถขึ้นทะเบียน จป.ว ได้นะครับ ส่วนม.บูร จะขึ้นทะเบียนได้ตามกฏหมายกำหนดแต่ถ้า จบตรีสายตรงแล้วก็ไม่ชีเรียสครับ ค่าเทอม ป.โท ม.บูร 160,000 ม.เกษตร 180,000 คร่าวๆนะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
ตอนนี้ผมเป็น จป.วิชาชีพ อยู่เเล้วครับ :wanwan013:

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 156
ตอบ ม.เกษตร ศรีราชา นะครับเพราะเรียนจบจากที่นี

ค่าเทอมประมาณเทอมละ 45k ครับ
เรียนวัน อังคาร พฤหัส ตอนเย็น และอาทิตย์กลางวัน

วุฒิที่ได้ จะเป็นวิศวกรรมศาสตร์มหาบัณฑิต  จะได้ความรู้สองฟิลล์คือ
- safety เน้นด้านวิศวกรรม โดยเฉพาะอัคคีภัย คำนวนเยอะพอควร
- Envi เน้นการ management

อ.สอนเต็มที่ไม่มีกั๊ก ความยากอยู่ที่ Thesis ต้องมีการ conference ด้วย
คนที่เรียนส่วนใหญ่ จะเป็นคนที่ทำงานด้าน safety และ envi อยู่แล้ว
ได้ connection เยอะดี ประมาณนี้ครับ 

ส่วน ม.บูรจะเป็นวิทยาศาสตร์มหาบัณฑิต น่าจะไม่มีภาคพิเศษครับเท่าที่จำได้

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับพี่ จป.

WE LOVE JORPOR.COM