จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆ ช่วยคิดโครงการหน่อยค่ะ  (อ่าน 307 ครั้ง)

tontal2u และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Phornusa Kam-on

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
รบกวนพี่ๆ ช่วยคิดโครงการหน่อยค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 11, 2021, 03:59:05 PM »
สวัสดีค่ะ หนูเป็นนักศึกษาฝึกงานในบริษัทแห่งหนึ่งค่ะ
    รบกวนพี่ๆ ช่วยคิดโครงการหน่อยค่ะ ตอนนี้หนูยังคิดไม่ออกเลยค่ะว่าควรทำโครงการอะไรดีค่ะ ตอนแรกหนูจะทำโครงการเกี่ยวกับเรื่องเสียงค่ะ โดยแก้ที่ SOURCE แต่ว่ามีโคดวิดค่ะ โครงการอนุรักษ์การได้ยินรุ่นพี่ที่มาฝึกปีที่แล้วพี่งทำไปค่ะ ขอบคุณนะคะ :wanwan011:

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
Re: รบกวนพี่ๆ ช่วยคิดโครงการหน่อยค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2021, 08:44:33 AM »
คนอยู่หน้างาน รู้หน้างาน เห็นหน้างาน แ่ต่คิดไม่ออก  แล้วมาถามคนที่ไม่อยู่หน้างาน คนที่ไม่รู้หน้างาน คนที่ไม่เห็นหน้างาน จะบอกอะไรได้บ้างครับ

ให้แนะนำแบบไม่รู้อะไรเลย คือ สำรวจปัญหาหน้างานว่ามีอะไรบ้าง แล้วเอาประเมินดูว่าควรทำอะไรให้เกิดประโยชน์ และทำได้จริง ในช่วงเวลาที่มี
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

cheewanon

Re: รบกวนพี่ๆ ช่วยคิดโครงการหน่อยค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 01:49:14 PM »
ต้องดูว่าที่โรงงานน้องประกอบกิจการอะไร ดูกฎหมาย , กฎกระทรวง , ประกาศ ประกอบครับ ตัวแรกที่น่าจะทำได้ก็โครงการตรวจสภาพแวดล้อม แสง เสียง ความร้อน ฝุ่น สารเคมี ถ้าอบรมจำนวนพนักงานอย่าเยอะมาก เพราะโควิด หรือ ตรวจเครน , สถานีแก๊ส LPG O2 CO2 FORLKLIFT  หม้อต้ม  พนักงานใหม่  สารเคมีอันตราย ฯลฯ  เยอะครับ อบรมเองก็ได้ เอาแค่มีส่งกรมสวัสดิการพื้นที่อ่ะครับ

cheewanon

« Reply #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2021, 01:49:42 PM »
ลืมครับ 5 ส. ก็ได้

rumbrr36

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
« Reply #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2021, 05:38:05 PM »
พี่แนะนำนะคะ พี่พึ่งจบใหม่มาเหมือนกัน ตอนฝึกงานพี่ทำงานวิจัยเกี่ยวกับการประเมินการยศาสตร์ ซึ่งมันง่ายต่อช่วง โควิด-19 เพราะพี่โดนเรียกตัวกลับมาขณะที่วิจัยยังไปไม่ถึงไหน เลยอาศัยถ่ายภาพและนำมาประเมินอีกที และเก็บข้อมูลเล็กน้อยเอามาประกอบการประเมินค่ะ น้องลองนำไปต่อยอดในการทำโครงการนะคะ

WE LOVE JORPOR.COM