จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการ ตรวจแสง เสียง (จป.จปใหม่)  (อ่าน 463 ครั้ง)

Jorpor Painai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
สอบถามพี่ๆหน่อยครับ กรณีที่เราเป็น จป ทำงานก่อสร้างในพื้นที่โลง ต้องมีการตรวจ แสง เสียง ความร้อนไหม ? แล้วถ้ามีควรมีการตรวจอย่างไร? ทำงาน 24 ชม ต้องตรวจทั้งสองกะเลยไหม

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
ผมแนะนำตามนี้นะครับ
1. ถ้าแสงก็ในสำนักงาน ห้องประชุม ห้องน้ำ
2. ถ้าเสียง siteงานน้อง มีเครื่องเจาะ เครื่องเจียร ไหม วัดค่า แต่มันเกินอยู่แล้ว ก็ให้พนักงานสวมใส่ที่อุดหู หรือที่ครอบหู ขณะปฏิบัติงาน ถ่ายภาพ
3. ถ้าความร้อนมีการทำงานกลางแจ้งไหม เช่น งานทำแบบ งานผูกเหล็กเชื่อมเหล็ก งานเทปูน  หรืองานในอาคารที่มีสแลมคลุมร้อนไหม
4. ถ้ามีเครื่องวัดเองได้ก็วัดครับ (น่าจะวัดได้แสง เสียงๆ จะมีแอปอยู่ลองไปโหลดดูครับ แต่ได้มาตรฐานไหมผมไม่แน่ใจครับ )แต่ถ้าต้องจ้างก็ต้องนำเสนอผู้จัดการSite ต้องกำหนดจุดตรวจวัดครับ แต่วัตถุประสงค์ทำเพื่อมีส่งรายงานกรมฯ ก็ไม่ต้องหลายจุด สัก 2 - 3 จุด ก็พอเพื่อมีส่ง

Jorpor Painai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอบคุณครับ

WE LOVE JORPOR.COM