จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: จป.จบใหม่ สอบถามเรื่องลิฟต์ขนของบรรทุกน้ำหนักไม่เกิดพิกัดต้องมีระบบเสียงเตือนไหม  (อ่าน 307 ครั้ง)

LM137

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
สวัสดีค่ะ รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ลิฟต์ขนของที่โรงงาน บรรทุกได้ max สุด 500 kg.ค่ะ แต่ของที่ขนขึ้นลิฟต์น้ำหนักไม่ถึง 300-400 kg จำเป็นต้องมีระบบแสงหรือเสียงเตือน ไหมคะ
(กฎกระทรวง กำหนดมาตรฐานในการบริหารจัดการด้านความปลอดภัย อาชีวอนามัยและสภาพแวดล้อมในการทำงานเกี่ยวกับเครื่องจักร ปั้นจั่น และหม้อน้ำ
ส่วนที่ 5 ข้อ 5 มีระบบแสงหรือเสียงเตือน ในกรณีที่มีการใช้ลิฟต์บรรทุกน้ำหนักเกินพิกัดที่ผู้ผลิตกำหนด)
 ??? ??? ???

beebugbunnee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 8
ต้องมีไว้ครับตามกฎหมาย

เราไม่ได้ไปยืนคุมลิฟต์เช็คน้ำหนักเองทั้งวัน
สิ่งของก็ไม่แน่ว่าวันใดวันนึงอาจมีการขนยัดอะไรใส่จนเกินพิกัด

LM137

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2

WE LOVE JORPOR.COM