จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ศึกษาต่อ วิศวกรรมความปลอดภัย ป.โท ม.เกษตรศาสตร์  (อ่าน 593 ครั้ง)

TChan

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
สวัสดีครับ พอดีผมศึกษาจบ ป.ตรี ที่ มสธ. (จป.ว.) มีความสนใจจะศึกษาต่อ ป.โท อยากได้แนวข้อสอบกับรายละเอียดในช่วงปัจจุบันมากเลยครับ พอดีค้นหาในเว็บนี้กับใน Google ไม่ค่อยเจอข้อมูลอัพเดตเท่าไร แล้วก็มีความกังวลใจในส่วนของข้อสอบที่เป็นแนววิศวกรรมศาสตร์พอสมควรครับแล้วก็อยากได้คำแนะนำในการเตรียมตัวสอบและสัมภาษณ์มากเลยครับ เป็นคนไม่ค่อยมีคอนเนคชั่นเลยไม่รู้จะไปสอบถามเรื่องพวกนี้จากใครที่ไหน

TChan

• Newbie
  • *
เพิ่มเติม Mail สำหรับแบ่งปันข้อมูลครับ >> t.chanwnp@gmail.com << ขอบคุณครับ

TChan

• Newbie
  • *

supatsara

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ขอตอบตาม ปสก.ที่เจอนะคะ พอดีเพิ่งสอบจบเทอม 1 ไป
ตอนสมัครสอบกังวลเรื่องข้อสอบเหมือนกันค่ะ เพราะไม่เก่งคำนวณเลย แต่ตอนที่สมัครเรียนเป็นช่วงโควิดเริ่มระบาดพอดีเค้าเลยไม่มีสอบข้อเขียน ให้สอบสัมภาษณ์ทางออนไลน์แทน
สอบสัมภาษณ์เค้าจะให้เราเขียนเกี่ยวกับเรื่องที่เราสนใจที่จะทำวิทยานิพนธ์ส่งไปก่อน เพิ่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นในการแบ่งกลุ่มสัมภาษณ์มีประมาณ 5 กลุ่ม (ถ้าจำจำนวนกลุ่มไม่ผิด เราสัมภาษณ์กลุ่มวิศวกรรมอุตสาหการ) ตามสาขาวิศวกรรมเลยค่ะ ตื่นเต้นเหมือนกัน แต่อาจารย์สบาย ๆ ค่ะไม่ได้กดดันเลย แนะนำเพิ่มเติมด้วยซ้ำ
เรื่องที่เราแจ้งไปตอนสัมภาษณ์ไม่ต้องกังวลว่าจะต้องทำเรื่องนั้นอย่างเดียวนะคะ เข้ามาเรียนแล้วหากเรามีความสนใจที่ต่างออกไปสามารถเปลี่ยนเรื่องได้ (แต่โดยมากไม่ค่อยเปลี่ยนกันหรอกค่ะ เน้นที่เกี่ยวกับประเภทธุรกิจที่บริษัทตัวเองทำงานอยู่จะโอเคที่สุด)

TChan

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ  :-*
ขอตอบตาม ปสก.ที่เจอนะคะ พอดีเพิ่งสอบจบเทอม 1 ไป
ตอนสมัครสอบกังวลเรื่องข้อสอบเหมือนกันค่ะ เพราะไม่เก่งคำนวณเลย แต่ตอนที่สมัครเรียนเป็นช่วงโควิดเริ่มระบาดพอดีเค้าเลยไม่มีสอบข้อเขียน ให้สอบสัมภาษณ์ทางออนไลน์แทน
สอบสัมภาษณ์เค้าจะให้เราเขียนเกี่ยวกับเรื่องที่เราสนใจที่จะทำวิทยานิพนธ์ส่งไปก่อน เพิ่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นในการแบ่งกลุ่มสัมภาษณ์มีประมาณ 5 กลุ่ม (ถ้าจำจำนวนกลุ่มไม่ผิด เราสัมภาษณ์กลุ่มวิศวกรรมอุตสาหการ) ตามสาขาวิศวกรรมเลยค่ะ ตื่นเต้นเหมือนกัน แต่อาจารย์สบาย ๆ ค่ะไม่ได้กดดันเลย แนะนำเพิ่มเติมด้วยซ้ำ
เรื่องที่เราแจ้งไปตอนสัมภาษณ์ไม่ต้องกังวลว่าจะต้องทำเรื่องนั้นอย่างเดียวนะคะ เข้ามาเรียนแล้วหากเรามีความสนใจที่ต่างออกไปสามารถเปลี่ยนเรื่องได้ (แต่โดยมากไม่ค่อยเปลี่ยนกันหรอกค่ะ เน้นที่เกี่ยวกับประเภทธุรกิจที่บริษัทตัวเองทำงานอยู่จะโอเคที่สุด)

WE LOVE JORPOR.COM