จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: จป.จบใหม่ ขอคำแนะนำ เรื่องพนักงานใส่ ear plug แล้วปวดหัว เวียนหัว  (อ่าน 309 ครั้ง)

LM137

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
สวัสดีค่ะ อยากรบกวนสอบถามค่ะว่าปกติ พนักงานๆที่อื่นๆใส่ ear plug แล้วมีอาการข้างเคียง อย่างเช่น ปวดหัว เวียนหัว หูอื้อ บ้างไหมคะ แล้วสาเหตุเกิดจากอะไรคะ มีวิธีแก้ไข อย่างไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
เท่าที่ทราบมาการที่หูอื้อตอนถอด ear plug เป็นเพราะหูกำลังปรับความดันค่ะ
 :-*

จป.คนดำ

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 59
  • จป.ตัวน้อยตัวนิด
ทบทวนวิธีการสวมใส่ถูกต้องแล้วหรือยัง จากนั้น ทดสอบระยะเวลา 8 ชั่วโมงเป็นอย่างน้อย ว่ายังพบอาการเดิมอยู่หรือไม่ นอกจากนี้ สอบถามประวัติการได้ยินในชีวิตประจำวัน เช่น การใช้หูฟัง ระดับความดังเสียงของการเปิดเพลงฟัง การพักผ่อนให้เพียงพอ การรับประทานอาหารที่ตรงเวลา หรือมีที่พักอยู่ในที่ชุมชนที่มีเสียงดังหรือไม่ รวมทั้งมีโรคประจำตัวน้ำในหูไม่เท่ากันหรือไม่ เป็นต้น

สวัสดีค่ะ อยากรบกวนสอบถามค่ะว่าปกติ พนักงานๆที่อื่นๆใส่ ear plug แล้วมีอาการข้างเคียง อย่างเช่น ปวดหัว เวียนหัว หูอื้อ บ้างไหมคะ แล้วสาเหตุเกิดจากอะไรคะ มีวิธีแก้ไข อย่างไรบ้างคะ ขอบคุณค่ะ
เท่าที่ทราบมาการที่หูอื้อตอนถอด ear plug เป็นเพราะหูกำลังปรับความดันค่ะ
 :-*
ขอบคุณมากค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM