จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: จป.ว.โดนจ้างออก ต้องทำหนังสือแจ้งราชการยังไง  (อ่าน 406 ครั้ง)

D2536

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
พอดีพึ่งโดนจ้างออกจากงาน สอบถามทางกรมสวัสดิการและคุ้มครองแรงงาน​แล้ว เขาให้ทำเอกสารมายื่นเองได้เลยโดยที่ไม่ต้องให้ทางบริษัท​เซ็นต์ อยากทราบว่าต้องทำเอกสารอย่างไรบ้างคะ
วอนผู้รู้ช่วยบอกหนูหน่อยนะคะ ตอนนี้กำลังงงๆกับเหตุการณ์​ที่เกิดขึ้นและพึ่งทำงานบริษัทแรกด้วยค่ะ ขอบคุณ​ค่ะ 🙏🏻

รบกวนขอตัวอย่างหน่อยนะคะ dewzaki@hotmail.com​ 🙏🏻😭

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 101
ประมาณนี้ได้ไหม

เรื่อง ขอแจ้งออกจากการเป็นจป.วิชาชีพ บริษัท...............
เรียน สวัสดิการ......จังหวัด/เขต.........

เนื่องด้วยกระผม/ดิฉัน นาย/นส/นาง............... ปฏิบัติงานเป็นจป.วิชาชีพ ของบริษัท.................ตั้งแต่วันที่.............. และทางบริษัทฯ ได้จ้างกระผม/ดิฉันออกจากงานในตำแหน่ง จป.วิชาชีพ ตั้งแต่วันที่................... จึงทำหนังสือแจ้งสวัสดิการ........ทราบเพื่อแจ้งชื่อออกจากทะเบียน จป.ของบริษัท..........ตั้งแต่วันที่............เป็นต้นไป
     จึงเรียนมาเพื่อโปรดทราบ

ขอแสดงความนับถือ

(.......................)

ศึกษาเพิ่มเติม http://www.siamsafety.com/book.PDF
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM