จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ตัวอย่าง โปรเจค เกี่ยวกับป้ายเตือนอันตรายในสถานประกอบการใครพอมีบ้างครับ  (อ่าน 460 ครั้ง)

kittichai007

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0

ME39

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 15
ต้องทำเป็นโปรเจคเลยหรอครับ ผมขอยกตัวอย่างกรณีของผมนะครับ ของผมจะมีประชุม คปอ. เดินสำรวจหน้างานดูแผนผังโรงงาน เพื่อจะได้ทราบพื้นที่ตรงไหนควรมีป้ายเตือนอะไร เช่น บริเวณทางแยก ให้ระมัดระวังรถยก บริเวณที่จอดรถ ให้ดับเครื่องยนต์ บริเวณถนน มีป้ายจำกัดความเร็ว บริเวณห้องไฟฟ้า ป้ายห้ามเข้า/ระวังไฟฟ้าแรงสูงหรือช๊อต ป้ายทางหนีไฟ ถังดับเพลิง ฯลฯ ก็ประมาณนี้ครับ สรุปว่าต้องใช้ป้ายอะไรบ้าง จำนวนเท่าไหร่ ราคาเท่าไหร่ ส่งอนุมัติสั่งซื้อ แค่นั้นเองครับ

โปรเจคแบบ จขกท คือแบบไหนครับ ผมจะได้เป็นกรณีศึกษาครับ

kittichai007

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ผมเป็น นศ.ฝึกงานครับ ว่าจะทำโปรเจคเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

ME39

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 15
ครับ ถ้าจะทำโปรเจคตัวนี้ น้องต้องอ้างอิงจากกฎหมายและ/หรือมาตรฐานป้ายเตือน จะมีบอกอยู่ครับ น่าจะไม่ยาก น้องทำได้อยู่แล้วครับ เอาใจช่วยครับ

ปล.ลองทำดูครับ เอาความสามารถเราก่อน ผิดถูกเรียนรู้กันไป มันจะเป็นประสบการณ์ที่ดี มากกว่าเอาของคนอื่นมาดูครับ

WE LOVE JORPOR.COM