จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: เหมือนเป็น จป.แค่ในนาม  (อ่าน 811 ครั้ง)

Safety bee

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 649
  • รับผิดชอบหน้าที่ให้ดีที่สุด
เหมือนเป็น จป.แค่ในนาม
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2020, 01:49:39 PM »
มีสิทธิ์แนะนำ มีสิทธิ์เสนอแนะแต่ GM. เค้าไม่เอา สิ่งที่เราเสนอไปปรับปรุงเขาเอาความคิดเขาเป็นใหญ่คนเดียว โคตร อึดอัด ครับ แต่ต้องทนเป็นห่วงพี่น้องพนักงานร่วมงานครับ ทุกคนต้องทนเพื่อปากท้อง เช้า สาย บ่าย เย็น คุณ GMเข้าก็จะเดินมือเท้าเอาดูตรงคนโน้น คนนี้ ทำงาน จักรเย็บพังบ่เป็นที่คนระบายให้ฟังครับ ท่านๆทั้งหลายหากดูภาพแล้วโปรดแนะนำวิธี ปราบ GM.ให้เชื่อ จป.ด้วยครับ (GM เขาเป็นคน มาเล) เอาง่าย เขาบอกบ้านเขาไม่มี จป ทุกวันนี้เขาไม่ค่อยชอบ จป อย่างเรา  แม้แต่เวลาว่างเขาให้ จป ไปช่วยงานในไลน์ผลิตขอคำปรึกษาครับ ขอบพระคุณครับ

Safety bee

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 649
  • รับผิดชอบหน้าที่ให้ดีที่สุด
Re: เหมือนเป็น จป.แค่ในนาม
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2020, 01:53:58 PM »
ลืมส่งภาพ ไลน์ผลิตให้ดูด้วยครับมีพ่นกาว และไลน์เย็บครับรอ ความคิดเห็นจากทุกท่าน นะครับ อยู่ที่มา 11 ปี GM เก่าแนะนำเค้าทำตามครับแต่ตอนนี้เปลี่ยน GM ใหม่ ไม่ทำตามและเฉยไม่ตอบ สุดท้านก็นสั่งสร้างเองทำเองตามที่เต้าชอบ

taitone

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 26
« Reply #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2020, 09:26:09 AM »
โดนเหมือนกันเลยค่ะเป้นจป.ในนามทุกวันนี้ทำจัดซื้อ ทำธุรการ ดูแลแม่บ้าน รปภ. แต่งานจป.พลาดโดนด่าว่าไม่สนใจ ล่าสุดโดนใบเตือน เลยบอกให้เขาระบุว่าเราโดนให้หน้าที่ไหน จป.,ธุรการหรือจัดซื้อไม่ลงให้ ปวดใจมาก บางทีอยากตำหน้าแล้วเดินออกมาเลย แต่อย่างที่ว่า เพื่อปาก เพื่อท้อ ก็ต้องทำต่อไป แต่อันไหนไม่ได้เราก็ไม่ยอม (ทำเอกสารไว้เยอะๆค่ะ แล้วเสนอให้เขาเซ็นต์เขาไม่ทำตามคำแนะนำเรา) จากเราจะผิดเต็มๆก็จะเบาลง ถือว่าเสนอแล้วแต่คุณไม่ปฏิบัติ เวลาโดยตรงจริงเขาจะด่าเราไม่ได้ (อันนี้เป็นข้อเสนอแนะนะคะ ) หัวอกเดียวกัน สู้ๆค่ะ

Jo_PK

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 467
  • อยากได้การยอมรับ ... ให้พยายามเป็นที่พึงให้ผู้อื่น
« Reply #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2020, 07:35:46 AM »
โทษ 99% ลงที่นายจ้าง....เสนอแล้วลงในบันทึก คปอ. ก็พอ

กลิ่นลูกโป่งคือทินเนอร์ โอกาสติดไฟได้แนะนำหาที่ระบายเจาะ
ใช่พัดลมเป่าด้านข้างหลังทะลุออกผ่านไปได้ก็ ok
ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร
www.buildinglawaudit.com

จะออกไปแตะขอบฟ้า

ตรวจสอบอาคารตาม พรบ.ควบคุมอาคาร

" class="bbc_img

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 156
« Reply #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2020, 11:37:20 AM »
ไม่อยากจะแนะนำให้หาสโมสรใหม่ เอาเป็นว่าถ้าทนได้ก็ทนทำไป  แต่ถ้าทนไม่ได้ก็ลองพิจารณาดูว่าจะอยู่หรือไปนะครับ  เพราะเท่าที่ดูจากงานที่เขามอบหมายให้  แสดงว่ามี จป.ไว้พอให้ถูกตามกฎหมายแต่ไม่ได้คาดหวังที่จะให้ จป.วิชาชีพปฏิบัติงานด้านความปลอดภัยซักเท่าเท่าไหร่ อย่างนี้เรียกว่า จิปาถะ ( จปถ. ) ครับ

Safety Boy

• คะแนนน้ำใจ 20
« Reply #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 08:08:52 AM »
ผมก็คงไม่แตกต่าง ทาสี เทปูน เฮ่อ

Mersy@SMC

• คะแนนน้ำใจ 101
« Reply #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2020, 11:06:51 AM »
" ไม่เสาะหา ก็คงไม่เจอ ยิ่งควานหา ยิ่งไม่ห่างไกล "

จป. จะหาบริษัทที่ทำงานแล้วถูกใจคงมีไม่เยอะ ยิ่งสมัยนี้ที่งานกับคนมันไม่สมส่วนกัน ก็ขอให้พยายามสั่งสมประสบการณ์กันไป ลำบากวันนี้จะสบายในวันหน้า ในวันที่อายุและวุฒิภาวะได้รับการยอมรับจากผู้มีอำนาจ งานดีๆที่ถูกใจจะรออยู่ถ้าไม่ท้อซะก่อน โชคดีหน่อยก็มาเร็ว โชคไม่ดีก็รอนานหน่อยนะครับ

พูดจากประสบการณ์ 15 ปี 21 บริษัทจนมาสุดที่ปัจจุบัน
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM