จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเรียน จป วิชาชีพ ครับ  (อ่าน 138 ครั้ง)

pongsatornBell

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
อยากเรียน จป วิชาชีพ ครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 02, 2020, 03:48:34 PM »
พอดีผมจบ ปตรี คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ เอกภาษาญี่ปุ่น

ทำงานเป็นฝ่ายจัดซื้ออยู่ปัจจุบันครับ

แล้วทางบริษัทต้องการ จป.วิชาชีพ เพื่อดูแลเกี่ยวกับโรงงาน

ไม่ทราบว่า ผมต้องเรียน ป.ตรี สาขาและเอกไหนเพิ่มครับเพื่อจะได้เป็น

จป.วิชาชีพ มาดูและความปลอดภัยในบริษัทครับ

ขอความกรุณา ด้วยครับ

Tunyalak.p

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: อยากเรียน จป วิชาชีพ ครับ
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2020, 04:58:31 PM »
สาขา อาชีวอนามัย และความปลอดภัยเลยค่ะ แต่บางมหาวิทยาลัยก็จะมีชื่อที่เปลี่ยนไปตามหลักสูตรนะคะ ปัจจุบันเปิดสอนในสาขานี้หลายมหาวิทยาลัยเลยค่ะ

SafetyFirst

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 22
Re: อยากเรียน จป วิชาชีพ ครับ
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2020, 05:03:03 PM »
หลักสูตรกับสถาบันที่สามารถขึ้นทะเบียนได้

http://osh.labour.go.th/index.php?option=com_content&view=article&id=2577&Itemid=227

WE LOVE JORPOR.COM