จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: Hiyari สามารถเอามาใส่ในการประเมินความเสี่ยงได้มั้ย?  (อ่าน 319 ครั้ง)

THAPA

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
คือปกติตรวจ Hiyari แล้วพบสภาพผิดปกติ จากนั้นเราสามารถเอามาใส่ในการชี้บ่งอันตรายได้หรือไม่ ยกตัวอย่างเช่น พบหลอดไฟชำรุด อาจทำให้เกิดอุบัติเหตุเดินชน เดินสะดุดสิ่งของประมานนี้ค่ะ
จป.เทคนิคขั้นสูง

Safety_chagir

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 180
 ::) ถ้าจะใส่มันได้แต่ ของผมถ้าเป็นแบบที่ว่าเจอจุดเสี่ยงต่างๆที่ต้องดำเนินการปรับปรุงจะไปอยู่ใน Safety patrol หรือตรวจตระเวนความปลอดภัยแล้วติดตามการแก้ไขมากกว่าครับ ส่วประเมินความเสี่ยงของผมที่ทำคือเป็นกิจกรรมการปฏิบัติงานของแต่ละพื้นที่นำมาประเมินความเสี่ยงใส่คะเเนนประเมินและทำแผนป้องกันครับ  จะทำแบบไหนก็ไม่ผิดครับในเรื่องความปลอดภัย ลองดู จป. ท่านอื่นครับ

THAPA

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
ค่ะ ขอบคุณนะคะ
จป.เทคนิคขั้นสูง

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1111
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
สวัสดีครับ

ไปดู ตัวอย่าง HIYARI   เพื่อให้เกิดความเข้าใจกันครับ  นำตัวอย่างมาให้ดูกัน  และไปดูแบบเต็มๆ

ที่ www.welovesafety.com   ครับ  ด้านซ้ายมือนะครับ
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com               "  สอนด้วยใจรัก สื่อเข้าใจง่าย ทำได้จริง วัดผลได้"  08-55-101-555   ID:win1791

WE LOVE JORPOR.COM