จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำค่ะ เป็นจป.จบใหม่ที่เริ่มงานกับบริษัทที่ไม่มีจป  (อ่าน 312 ครั้ง)

จป_หาประสบการณ์

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
อยากได้คำแนะนำจากพี่ๆจป.ค่ะ หนูจบใหม่และเริ่มงานในบริษัทที่ไม่มีจป.มานานแล้ว อยากให้พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ตอนนี้ทำเอกสารWI ใหม่หมดเลย คือเริ่มอะไรไม่ถูกเลยค่ะ เครียดมากเลยคะ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะะะ (ทำสมุทรสาครค่ะมีพนักงานต่างประเทศด้วย เราควรจัดการอบรมหรือสื่ออย่างไรดีคะ ปล.ตอนนี้โหลดคลิปสื่อภาษาพม่าไว้แต่ยังไม่ได้ทำแบบทดสอบเลยค่ะ)

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 150
แนะนำว่าให้หาพันธมิตรก่อน โดยทำการแต่งตั้งจป.บริหารและจป.หัวหน้างาน ร่วมทั้ง คปอ.  เพื่อมาช่วยในการทำงานให้รวดเร็วขึ้น  จากนั้นให้ทำการชี้บ่งและประเมินคตวามเสี่ยง จัดทำแผนป้องกันความเสี่ยง  ส่วน WI ให้ จป.หัวหน้างาน + บริหาร + คปอ. ไปช่วยกันทำ  โดยมีเราเป็นที่ปรึกษา

Mersy@SMC

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 95
จบใหม่ + โรงงานไม่มี จป. มานานแล้ว

1. เริ่มจากสำรวจดูก่อนอะไรที่กฎหมายกำหนด มีครบแล้วหรือยัง ทำครบตามปฏิทินประจำปีหรือยัง

2. จากนั้นก็มาทำเรื่องที่เกี่ยวกับระบบ WI ประเมินความเสี่ยง
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1111
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
สวัสดีครับ

น้อง จป_หาประสบการณ์ พี่แนะนำ ให้ไปอ่านในกระทู้  สำหรับ จป ใหม่ ด้านซ้ายมือ ในเวปไซด์ของพี่ได้ครับ ที่ www.welovesafety.com

ผมรวบรวมไว้ให้อ่านมากมายนะครับ  หากมีอะไรก็ยินดีให้คำแนะนำครับ

" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com / www.factorysafety2u.com
            " อุบัติเหตุ  เป็น  ศูนย์ ด้วยมือของทุกคน "  08-55-101-555   ID:win1791

WE LOVE JORPOR.COM