จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบ บฉ.  (อ่าน 411 ครั้ง)

Jeeda

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 7
สอบ บฉ.
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2020, 02:15:40 PM »
 :wanwan011: สอบถามหน่อยค่ะ  จบ มสธ. หลักสูตรเดิม สาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต ตอนนี้ทำงานเป็น จป.อยู่ สามารถสอบ บฉ. ได้มั้ยคะ  รบกวนแนะนำด้วยค่ะ :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:
:):):)ยิ้ม สู้ ฟัด!!!!

RakJing

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 240
Re: สอบ บฉ.
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2020, 05:01:40 PM »
สอบได้ครับ ลองไปอ่านกฏหมายนี้นะ >>> ประกาศกรมโรงงานอุตสาหกรรม
เรื่อง หลักเกณฑ์และวิธีการแจ้งมีบุคลากรเฉพาะ การจดทะเบียนบุคลากรเฉพาะรับผิดชอบ
ความปลอดภัยการเก็บรักษาวัตถุอันตรายที่กรมโรงงานอุตสาหกรรมรับผิดชอบ
และการรายงานความปลอดภัยการเก็บรักษาวัตถุอันตราย พ.ศ. 2551

หมวด 2 ข้อ7 กับข้อ 8 ครับ (ลองไปศึกษาดู)

อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือกว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำกว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอเท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนรวมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมด

Jeeda

• **
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 08:37:36 AM »
แล้วคุณสมบัติที่บอกว่า ต้องจบ ป.ตรี และ ต้องเรียนวิชาเคมีไม่น้อยกว่า 8 หน่วยกิต   พอดีที่เรียนต่อมสธ. ไม่มีวิชาเคมี  ต้องทำงัยค่ะ ??? ??? ???

สอบได้ครับ ลองไปอ่านกฏหมายนี้นะ >>> ประกาศกรมโรงงานอุตสาหกรรม
เรื่อง หลักเกณฑ์และวิธีการแจ้งมีบุคลากรเฉพาะ การจดทะเบียนบุคลากรเฉพาะรับผิดชอบ
ความปลอดภัยการเก็บรักษาวัตถุอันตรายที่กรมโรงงานอุตสาหกรรมรับผิดชอบ
และการรายงานความปลอดภัยการเก็บรักษาวัตถุอันตราย พ.ศ. 2551

หมวด 2 ข้อ7 กับข้อ 8 ครับ (ลองไปศึกษาดู)

YS

• **
  • คะแนนน้ำใจ 26
« Reply #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 09:20:44 AM »
แล้วคุณสมบัติที่บอกว่า ต้องจบ ป.ตรี และ ต้องเรียนวิชาเคมีไม่น้อยกว่า 8 หน่วยกิต   พอดีที่เรียนต่อมสธ. ไม่มีวิชาเคมี  ต้องทำงัยค่ะ ??? ??? ???

ต้องสำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรี หลักสูตรที่กำหนดให้เรียนวิชาเคมีไม่น้อยกว่า ๘ หน่วยกิต
หรือ          สำเร็จการศึกษาไม่ต่ำกว่าระดับมัธยมศึกษาตอนปลายและมีประสบการณ์หน้าที่รับผิดชอบการเก็บ    รักษาวัตถุอันตรายไม่น้อยกว่า ๓ ปี (ส่วนนี้ให้นายจ้างยืนยันประสบการณ์การทำงานเป็นหนังสือ)

RakJing

« Reply #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 11:45:06 AM »

ต้องสำเร็จการศึกษาระดับปริญญาตรี หลักสูตรที่กำหนดให้เรียนวิชาเคมีไม่น้อยกว่า ๘ หน่วยกิต
หรือ          สำเร็จการศึกษาไม่ต่ำกว่าระดับมัธยมศึกษาตอนปลายและมีประสบการณ์หน้าที่รับผิดชอบการเก็บ    รักษาวัตถุอันตรายไม่น้อยกว่า ๓ ปี (ส่วนนี้ให้นายจ้างยืนยันประสบการณ์การทำงานเป็นหนังสือ)

สำเร็จการศึกษาไม่ต่ำกว่าระดับมัธยมศึกษาตอนปลายและมีประสบการณ์หน้าที่รับผิดชอบการเก็บ    รักษาวัตถุอันตรายไม่น้อยกว่า ๓ ปี (ส่วนนี้ให้นายจ้างยืนยันประสบการณ์การทำงานเป็นหนังสือ)<<<< ตามนี้เลยครับ ทำหนังสือรับรองตัวเองครับออกในนามบริษัทแล้วให้นายจ้างเซ็นต์รับรองให้ครับ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือกว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำกว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอเท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนรวมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมด

Jeeda

• **
« Reply #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 01:15:31 PM »
  :wanwan011: ประสบการณ์รวมกับที่ทำงานเก่าได้มั้ยคะ  ที่ทำงานใหม่ยังถึงปีเลย  สงสัยต้องรออีกนาน :wanwan04: :wanwan04: :wanwan04: :wanwan044:

RakJing

« Reply #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2020, 03:11:04 PM »
  :wanwan011: ประสบการณ์รวมกับที่ทำงานเก่าได้มั้ยคะ  ที่ทำงานใหม่ยังถึงปีเลย  สงสัยต้องรออีกนาน :wanwan04: :wanwan04: :wanwan04: :wanwan044:

ส่งข้อความไปแล้วลองอ่านดูในข้อความครับ

WE LOVE JORPOR.COM