จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครมีตัวอย่าง การตรวจวัดความเร็วลม ของ Hoodดูดอากาศ  (อ่าน 309 ครั้ง)

Prv

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
อยากได้ตัวอย่าง report / วิธีการตราวจวัด / การคำนวณ ความเร็วลมของhoodดูดอากาศ พี่ๆท่านใดพอจะแนะนำ หรือมีตัวอย่างบ้างคะ

ขอบคุณค่ะ
จำหน่ายถังน้ำมันเคลื่อนที่ ถังน้ำมันบนดิน ถังน้ำมันใต้ดิน หัวจ่ายน้ำมันเคลื่อนที่

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 94
ถ้าจำไม่ผิดนะต้องมีเครื่องความเร็วลมทั้ง outlet inlet อ่ะครับ

chanettee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 3
เคยออดิท แล้วเจอ ประเด็นนี้อยู่ค่ะ
ลองเอาแบบติดตั้ง ครั้งแรกจาก Supplier มาดูนะคะ เค้ามีวิธีการวัดอยู่ค่ะ
พอดี ลาออกจากที่นั่นแล้ว ไม่มีข้อมูลให้ค่ะ
ปล.ผลักดันเรื่องนี้ให้ช่างทำ ตามแผน PM ของช่างนะคะ ไม่น่าจะใช่จป.ที่มาทำค่ะ

Weerayut2527

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
วิธีวัดความเร็วลมที่หน้าปล่อง ใช้วิธีโดยกำหนดจุดตรวจวัดที่หน้า hood ประมาณ 4-12 จุด ขึ้นอยู่กับความใหญ่ของหน้า hood แล้วนำมาบวกกันหารด้วยจำนวนจุดที่ตรวจวัด
การคำนวนความเร็วลม
Q=AV

myponpe

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
แนะนำหลักการสูตรคำนวนเกี่ยวกับ ความเร็วลม และ ปริมาณลมนะครับ
https://bit.ly/33klWhE

WE LOVE JORPOR.COM