จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ตรวจปั่นจั่น  (อ่าน 68 ครั้ง)

teerapong1976 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

mentjung

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ตรวจปั่นจั่น
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2020, 04:37:08 PM »
ปกติแล้วเวลาที่วิศวกรเครื่องกลมาตรวจปั้นจั่น เขาจะให้ใบปจ.2เราดูเลยไหมครับ เวลาที่เขาตรวจเสร็จ

ของผมเขาบอกว่า ต้องรอ2วัน ถึงจะได้ใบ ปจ.2 เขาแค่ตรวจนู้นนี้นั้นนิดเดียว ซึ่งในความคิดผมไม่ใช่วิศวกร แค่ลูกน้องมาตรวจแทน
ซึ่งผมไม่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้เลยไม่ได้ขอดูใบ กว. เลยไม่กล้าให้ตอกเสาเข็ม

พี่ๆท่านใดทราบ ช่วยรบกวนแนะนำทีครับ

ขอบคุณจากใจครับ

WE LOVE JORPOR.COM