จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบแนวทางจัดทำ Hiyari-Hatto ค่ะ  (อ่าน 253 ครั้ง)

THAPA

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
อยากทราบแนวทางจัดทำ Hiyari-Hatto ค่ะ
« เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2020, 03:55:21 PM »
อยากสอบถามพี่ ๆ จป.ที่น่ารักทุกท่าน เกี่ยวกับแนวทางจัดทำ Hiyari-Hatto ค่ะ  
 :wanwan017:
ได้มีการเสริชหาข้อมูลใน Net มาแล้วบ้าง แต่ค่อนข้างมีข้อมูลที่น้อยมาก ๆค่ะ เลยอยากจะขอรบกวนพี่ ๆ จป. ช่วยบอกแนวทาง,ตัวอย่าง,หรือไม่ก็แบบฟอร์มก็ได้ค่ะ
 :wanwan020:
ขอบคุณนะคะ
จป.เทคนิคขั้นสูง

tuttai

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 13
Re: อยากทราบแนวทางจัดทำ Hiyari-Hatto ค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2020, 01:47:44 PM »
ลองเอาเป็นแนวทางครับและสามารถ C & D ตามรูปแบบโรงงานของคุณได้ครับ

THAPA

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
Re: อยากทราบแนวทางจัดทำ Hiyari-Hatto ค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2020, 08:06:29 AM »
ขอบคุณนะคะ  :-*
จป.เทคนิคขั้นสูง

winai.d

• Triple Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 1104
  • มิตรภาพ คือการเริ่มต้น การให้ คือ มอบสิ่งดีให้กัน
« Reply #3 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2020, 10:17:53 PM »
เหมือน Near miss เลย
" ความรู้มีไว้เผยแพร่ ให้กับผู้อื่น  เพื่อให้เกิดการแบ่งปันซึ่งกันและกัน และเป็นประโยชน์กับทุกคน
     ความรู้นั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญยิ่งกว่า คือ การนำความรู้มาแลกเปลี่ยนกับผู้อื่น”

รับอบรม เผยแพร่ความรู้.,ด้านกิจกรรมความปลอดภัย หลักสูตร...การสร้างจิตสำนึกความปลอดภัย , JSA ,KYT ,BBS,ประเมินความเสี่่ยง,  5 ส เพื่อเพิ่มผลผลิต
 เปลี่ยนชีวิต เปิดรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อตัวเรา และคนที่เรารัก...ให้ปลอดภัย...จากประสบการณ์ตรงด้านโรงงานร่วม 30 ปี

เข้าดูที่เวปไซด์ www.welovesafety.com / www.factorysafety2u.com
            " อุบัติเหตุ  เป็น  ศูนย์ ด้วยมือของทุกคน "  08-55-101-555   ID:win1791

WE LOVE JORPOR.COM