จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องใบรับรองการฝึกซ้อมดับเพลิงและอพยพหนีไฟ  (อ่าน 336 ครั้ง)

PTT_310048

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
กรณีสถานีบริการเชื้อเพลิง ประกอบด้วย น้ำมัน / LPG / NGV / ล้างรถ ฯลฯ จำเป็นต้องฝึกซ้อมพร้อมกัน หรือแยกกันซ้อม และกรณีฝึกซ้อมร่วมกัน ใบรับรองการฝึกที่จะได้รับ จะได้ใบเดียว หรือได้หลายใบแยกตามกลุ่มกิจการครับ

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 89
1.ถ้าพื้นที่เดียวกันอบรมและซ้อมพร้อมกันหมด ทั้ง 2 หลักสูตร และเอกสารหนังสือรับรองผ่านการอบรม จะแยกเป็น 2 หลักสูตร คือ ดับเพลิงขั้นต้น และอพยพหนีไฟ
ทำในวันเดียวก็ได้ครับ
2. ถ้าแยกกันฝึกอบรมค่าใช้จ่ายจะเพิ่มขึ้น
3. ลองคุยกับดับเพลิงพื้นที่ก่อนครับว่า เขาทำการฝึกซ้อมที่เราต้องการได้ไหม และค่าใช้จ่ายเท่าเดิม

PTT_310048

• Newbie
  • *
1.ถ้าพื้นที่เดียวกันอบรมและซ้อมพร้อมกันหมด ทั้ง 2 หลักสูตร และเอกสารหนังสือรับรองผ่านการอบรม จะแยกเป็น 2 หลักสูตร คือ ดับเพลิงขั้นต้น และอพยพหนีไฟ
ทำในวันเดียวก็ได้ครับ
2. ถ้าแยกกันฝึกอบรมค่าใช้จ่ายจะเพิ่มขึ้น
3. ลองคุยกับดับเพลิงพื้นที่ก่อนครับว่า เขาทำการฝึกซ้อมที่เราต้องการได้ไหม และค่าใช้จ่ายเท่าเดิม

PTT_310048

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ
ไม่ได้อบรมดับเพลิงขั้นต้นครับ
แต่เป็นการฝึกซ้อมดับเพลิงและอพยพหนีไฟครับ
ก่อนหน้านี้จะแยกกันฝึกซ้อม 3 ครั้ง ได้รับคำแนะนำมาว่าสามารถจัดร่วมกันได้ในครั้งเดียว
จึงสอบถามว่าสามารถทำได้หรือไม่ ซ้อมครั้งเดียวทั้งน้ำมัน NGV และ LPG
และถ้าซ้อมร่วมกันได้ในครั้งเดียว หนังสือรับรองการฝึก จะได้ใบเดียว หรือได้ 3 ใบ แยกเป็นน้ำมัน NGV และ LPG ครับ

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 89
สอบถามหน่วยงานที่เขาจะอบรมให้เราดีกว่าครับแน่นอน ถูกต้องชัดเจนกว่า

PTT_310048

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ

WE LOVE JORPOR.COM