จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการเสนอซื้อเสื้อกั๊กคปอ. เข็มกลัด ปลอกแขน  (อ่าน 195 ครั้ง)

SafetyRokie

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
  ??? เรื่องมีอยู่ว่าเราอยากสั่งทำเสื้อให้กับ คปอ. ให้เขาเห็นว่าเป็น คปอ.มีความพิเศษกว่าพนักงานทั่วไป ให้เขาเห็นความสำคัญในบทบาทหน้าที่ของเขา ให้มีความภาคภูมิใจที่ได้เป็น คปอ. ดังนั้น

ขอท่านสมาชิกช่วยแนะนำแนวทางการให้เหตุผลเสนอซื้อ ต่อผู้บริหารหน่อยครับ
ว่าจะเรียบเรียงเสนอซื้ออย่างไรดี ให้ผู้บริหารอนุมัติ

Veeranon

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
ความชัดเจนหน้าที่ ความรับผิดชอบมีหรือยัง กิจกรรมอื่นๆ มีให้ร่วมอย่าเป็นรูปธรรมหรือไม่ ที่จะการรันตีได้ว่าเค้าคือคนพิเศษครับ ไม่ไช่เห็นบริษัทฯนี้ นั้นก้อมี เลยอยากมีบ้างนะครับ
สำหรับบริษัทฯ ผมเป็นปลอดแขน ปัก Safety committee ความรับผิดชอบนอกจากงานประจำคือ
1.รณรงค์ขับขี่ปลอดภัย หน้าป้อม รปภ.ทุกสัปดาห์ หรือช่วงก่อนหยุดยาวจะมีสติกเกอร์ติดข้อความเล้กๆน้อยน้อยให้เดินทางปลอดภัย
2.มีการรายงานในกลุ่มเกี่ยวกับเหตุการณ์ที่ผิดปกติประจำวัน ตั้งกลุ่ม Line safety ในองค์กร เชิญ เจ้านายเข้าด้วยจะดีมาก
3.มีกิจกรรม 5 ส.& Safety patrol อย่างน้อย 2 เดือนครั้ง
เท่านี้ผมว่าเสนอผ่านอยู่นาครับ

SafetyRokie

• Newbie
  • *
ขอบคุณสำหรับความเห็นอันเป็นประโยชน์ครับ

weerakaewchinda

• Newbie
  • *
นำเสนอในที่ประชุม คปอ เลยครับต้องการอะไรใช้มติ คปอ.นายจ้างหรือตัวแทนนั่งเป็นประธานประธานอยู่แล้วนี่ครับ

WE LOVE JORPOR.COM