จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอ 1  (อ่าน 378 ครั้ง)

siriyakorn sri

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
สอ 1
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2020, 03:29:19 PM »
ขอรบกวนสอบถาม รุ่นพี่ค่ะ ว่าถ้าเราไม่ได้ส่ง สอ 1 ในเดือนมกราคม จะเป็นอะไรมั้ยคะ แล้วถ้าเราจะทำส่งเดือนกุมภาพันธ์ ยังทันอยู่มั้ยคะ  :-X  :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:

Safety_chagir

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 180
Re: สอ 1
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 12:57:06 PM »
 ::) ผมก็เคยหลุดไปส่งเดือน กพ. เหมือนกันเค้าก็แค่ถามทำไมมาส่งช้า แต่ก็ประทับตรารับเอกสารเราให้ ผมก็ถือว่าเราทำเอกสารครบตามกฏหมายแล้วนำสำเนาประทับตรามาเก็บที่สถานประกอบการปกติครับ ยังไม่มีอะไรร้ายแรงหรอกครับ แต่ถ้าให้ดีทำส่งให้ตรงเวลาดีกว่าครับ

RakJing

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 238
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2020, 10:42:53 AM »
ขอรบกวนสอบถาม รุ่นพี่ค่ะ ว่าถ้าเราไม่ได้ส่ง สอ 1 ในเดือนมกราคม จะเป็นอะไรมั้ยคะ แล้วถ้าเราจะทำส่งเดือนกุมภาพันธ์ ยังทันอยู่มั้ยคะ  :-X  :wanwan017: :wanwan017: :wanwan017:

แล้วแต่เจ้าหน้าที่ที่รับเอกสารครับ
ถ้าเป็นชลบุรีเจ้าหน้าที่คนเดิมก็จะรับเอกสารแต่จะประทับตัวแดงว่าส่งช้า จากนั้นก็จะมีหนังสือเตือนมาที่ บริษัทฯ เรียกเข้าไปอบรมตักเตือน แต่ถ้ามีส่งช้าซ้ำอาจจะมีมาตราการอื่นๆ ตามกฎหมาย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เหนือกว่าเรา เพราะทำให้เกิดปมด้อย
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' ต่ำกว่าเรา เพราะทำให้เกิดทิฐิ
อย่าไปนึกว่า 'คนอื่น' เสมอเท่าเรา เพราะทำให้เกิดการแข่งขัน ชิงดีชิงเด่น
จงนึกเสมอว่า 'คนอื่นทุกคน' เป็นเพื่อนรวมทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งหมด

จป.เด๋อด๋า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 4
« Reply #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2020, 04:43:30 PM »
สอบถามเพิ่มเติมครับ
บริษัทผมเย็บผ้า...ไม่มีการใช้สารเคมีในกระบวนการผลิตครับ
มีแค่งานช่างที่ใช้สี ใช้สเปร์ ทาทั่วๆไปครับ และมีน้ำมันจักร
1.จำเป็นต้องมีการตรวจวัดความเข้มข้นสารเคมีไหมครับ?..ไม่ได้ใช้งานเป็นเวลาแน่นอนครับ
2.การอบรมใช้สารเคมีอันตราย..ผมไม่ได้แยกพนักงานออกมาอบรมเรื่องนี้โดยเฉพาะครับ แต่พูดรวมๆตอนอบรมพนักงานใหม่ ใช้ได้ไหมครับ?

รบกวนแนะนำเพิ่มเติมด้วยนะครับ

WE LOVE JORPOR.COM