จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยให้คำแนะนำเกี่ยวกับโครงการหน่อยค่ะ  (อ่าน 397 ครั้ง)

Natwipa

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
สวัสดีค่ะ หนูเป็นนักศึกษาฝึกงานอยู่นะคะ ตอนนี้อยู่ในช่วงคิดโครงการ แล้วหัวข้อเรื่องที่หนูอยากทำ จะเกี่ยวกับการทำงานบนที่สูง แต่ไม่มั่นใจว่าจะสามารถนำไปทำเป็นโครงการได้ไหม เพราะที่จะทำได้ ที่คิดไว้ก็จะเป็นการอ้างอิงพวกกฎหมายมา แล้วก็มีการทำ WI ทำใบ Work permit แล้วก็จัดอบรมให้พนักงานซะเลย ซึ่งหนูก็มานั่งคิดว่ามันจะมากพอสำหรับทำเป็นโครงการ หรือโปรเจคจบได้ไหม หนูอยากได้คำแนะนำหรือความคิดเห็นจากพี่ๆจป.ว่าหนูควรเปลี่ยนเรื่องใหม่หรือพอจะมีสิ่งที่ควรใส่เพิ่มไปมากกว่านี้ได้ไหมคะ ปล.หนูเพิ่งมาเขียนกระทู้ครั้งแรกค่ะ ปกติเคยแค่เข้ามาหาข้อมูล ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปขออภัยไว้ด้วยนะคะ

Safetytore

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 8
ผมว่ามันแคบไปหน่อยครับ ตัวอย่างโครงการอาจจะต้องมี ความเป็นมา หลักการเหตุผล งบประมาณ มีระยะเวลาการทำงาน ผลที่จะได้รับ อาจจะเป็นโครงการติดตั้งสัญญาณแจ้งเตือนอัคคีภัย หรือ ปรับปรุงอุปกรณ์ไฟฟ้าในโรงงานสถานที่ทำงานให้ปลอดภัยหรือประหยัดพลังงานแบบนี้น่าจะโอครับ
095 949 7064
safetytore14@gmail.com

LINE : t0rr  (tศูนย์rr)

Natwipa

• Newbie
  • *
แงงงง แต่ที่นี่เขามีอะไรแบบนี้แล้ว แล้วก็ดีแล้วด้วยค่ะ รวมถึงหลายๆระบบด้วย ก็เลยไม่รู้จะให้ออกไปทางไหนเลย ไม่มีทางไปจริงๆเลยค่ะตอนนี้ ยังไงต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากเลยนะคะ เดี๋ยวหนูคงต้องไปนั่งคิดใหม่ T.T 

noppharat.sri1198

• Newbie
  • *
Re: ช่วยให้คำแนะนำเกี่ยวกับโครงการหน่อยค่ะ
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2020, 09:36:14 AM »
แงงงง แต่ที่นี่เขามีอะไรแบบนี้แล้ว แล้วก็ดีแล้วด้วยค่ะ รวมถึงหลายๆระบบด้วย ก็เลยไม่รู้จะให้ออกไปทางไหนเลย ไม่มีทางไปจริงๆเลยค่ะตอนนี้ ยังไงต้องขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากเลยนะคะ เดี๋ยวหนูคงต้องไปนั่งคิดใหม่ T.T
ตอนนี้ผมก็ฝึกงาน ปี 4 ได้โปรเจคจบแล้วครับ ตอนแรกเสนอไป 4-5 รายการ โดยรีเจคหมด ตอนนี้ได้แล้วครับ พยายามหาปัญหาใหญ่ๆไว้ครับ อย่างของผมที่ผ่านก็คือ การอพยพหนีไฟและการตอบโต้เหตุฉุกเฉินให้มีประสิทธิภาพ ในเวลากลางคืนหรือในกรณีไฟฟ้าดับ ซึ่งแผนตอบโต้ แผนอพยพโรงงานเขามีอยู่แล้ว แต่เราพัฒนา + เพิ่มเติมให้ดีกว่าเดิมครับ

WE LOVE JORPOR.COM