จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีป้องกันงูเข้าโรงงานค่ะ  (อ่าน 337 ครั้ง)

Punnarsa

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ขอวิธีป้องกันงูเข้าโรงงานค่ะ
« เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 09:14:09 AM »
ขอความรู้ค่ะ ขอวิธีป้องกันงูเข้าโรงงานค่ะด้านหลังโรงงานเป็นป่ารกค่ะมีงูเข้ามาในโรงงานเยอะมากทั้งตัวเล็กและใหญ่ค่ะ แต่จับไม่ได้จะเรียกเจ้าหน้าที่มาก็หาไม่เจอแล้ว แต่ก็เจอว่าเข้ามาอยู่เรื่อย ใครมีวิธีขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ :-X :'(

Chatchai Rupraman

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 9
Re: ขอวิธีป้องกันงูเข้าโรงงานค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 11:55:11 AM »
ถ้ามีกิ่งไม้ติดกำเเพงก็ตัดออกครับงูชอบเลื้อยมาตามต้นไม้กิ่งไม้
ถ้าติดตาข่ายบนกำเเพงก็ช่วยได้เเต่งูจะพันตายก็จะสงสารมันอีกครับ555
ถ้าด้านล่างกำเเพงโรงงานมีรูก็ปิดตาข่าย
บนกำเเพงถ้าใช้กาวดักหนูทาไว้ก็น่าจะดีครับ ช่วยร่วมความคิดเห็นครับ
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

Punnarsa

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: ขอวิธีป้องกันงูเข้าโรงงานค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2020, 01:08:43 PM »
ขอบคุณมากค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM