จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: อบรมไฟฟ้า  (อ่าน 109 ครั้ง)

PangAtchara และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

จป.เด๋อด๋า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 4
อบรมไฟฟ้า
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2019, 04:09:23 PM »
รบกวนสอบถามการอบรม"ไฟฟ้าภายในอาคาร"ตามพ.ร.บ. ส่งเสริมการพัฒนาฝีมือแรงงาน.....ไม่ทราบว่าช่างในโรงงานจำเป็นต้องอบรมไหมครับ

แต่เบื้องต้นให้อบรมตามกฎหมายความปลอดภัยหมดแล้วครับ
#กฎกระทรวงกำหนดมาตรฐานในการบริหาร จัดการ และดำเนินการด้านความปลอดภัยอาชีวอนามัยและสภาพแวดล้อมในการทำงานเกี่ยวกับไฟฟ้า พ.ศ. ๒๕๕๘

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 74
Re: อบรมไฟฟ้า
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2019, 04:38:10 PM »
คนละหน่วยงานครับ

กฎกระทรวง อบรมเพื่อให้ปฏิบัติงานด้วยความปลอดภัยตาม พรบ.ความปลอดภัยฯ

กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน อบรมเพื่อเพิ่มทักษะยกระดับฝีมือแรงงาน ตาม พรบ.พัฒนาฝีมือแรงงาน

แต่สามารถนำมาใช้เป็นหลักฐานอ้างอิงในการแจ้งเอกสารในการอบรมความปลอดภัยได้ครับ
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

จป.เด๋อด๋า

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 4
Re: อบรมไฟฟ้า
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2019, 04:56:11 PM »
คนละหน่วยงานครับ

กฎกระทรวง อบรมเพื่อให้ปฏิบัติงานด้วยความปลอดภัยตาม พรบ.ความปลอดภัยฯ

กรมพัฒนาฝีมือแรงงาน อบรมเพื่อเพิ่มทักษะยกระดับฝีมือแรงงาน ตาม พรบ.พัฒนาฝีมือแรงงาน

แต่สามารถนำมาใช้เป็นหลักฐานอ้างอิงในการแจ้งเอกสารในการอบรมความปลอดภัยได้ครับ

:wanwan017:
 กรณีนี้ไม่เชิงบังคับ..แต่หากต้องการเพิ่มความรู้ ทางบริษัทก็ส่งอบรมได้ถูกไหมครับ

WE LOVE JORPOR.COM