จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความรู้เรื่อง LPG ค่ะ  (อ่าน 184 ครั้ง)

Krittiya S.

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
สอบถามความรู้เรื่อง LPG ค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2019, 03:27:07 PM »
ถังแก๊สสามารถทนความร้อนได้กี่องศา และใช้เวลานานเท่าไรจึงจะระเบิด

เนื่องจากที่โรงงานมีการนำถังแก๊สมาต้มในน้ำอุ่นเพื่อไม่ให้เกิดการเป็นน้ำแข็งและทางเราต้องการหาข้อมูลไปโต้แย้งการปฏิบัติงานวิธีนี้ค่ะ

SafetyFirst

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 15
Re: สอบถามความรู้เรื่อง LPG ค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 10:13:17 AM »
พิจารณาจาก SDS หรือยังคะ

thanapong

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 129
Re: สอบถามความรู้เรื่อง LPG ค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2019, 04:53:22 PM »
ถังก๊าซ LPG จะเกิดการระเบิดได้อย่างเดียวคือถังก๊าซตกอยู่ในกองเพลิง  และน้ำก๊าซในถังถูกต้มจนเปลี่ยนไปไอและระบายออกทางวาล์วระบายจนหมดครับ

Krittiya S.

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
« Reply #3 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2019, 08:23:24 AM »
ขอบคุณทุกคนมากๆค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM