จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: หางาน สมุทรปรากร บางพลี บางปู  (อ่าน 67 ครั้ง)

จป.หมูตุ๋น

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 10
หางาน สมุทรปรากร บางพลี บางปู
« เมื่อ: กันยายน 11, 2019, 02:00:45 PM »
 :wanwan017:
ประสบการณ์ทำงาน 3 ปีค่ะ ท่านใดมีแนะนำรบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โซน บางปลา บางพลี บางปู

ATA Casting Technology

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
Re: หางาน สมุทรปรากร บางพลี บางปู
« Reply #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2019, 03:24:24 PM »
เปิดรับสมัครค่ะ บริษัทฯอยู่นิคมเอเซียสุวรรภูมิ มีรถ-รับส่งค่ะ

Roles and Responsibilities

ปฏิบัติการด้านความปลอดภัยในแผนงานประจำปี
ดำเนินการตรวจสอบติดตามผลมาตรการลดอุบัติเหตุในที่ทำงานและโรคจากการทำงาน
การควบคุมการปฏิบัติตามกฎหมายสิ่งแวดล้อม และความปลอดภัยในการทำงาน
ดำเนินการบริหารจัดการระบบการจัดการสิ่งแวดล้อม ISO14001  และปลอดภัยOSHAS18001
การป้องกันและควบคุมเหตุฉุกเฉิน , การดับเพลิง
การฝึกอบรมพนักงานรักษาความปลอดภัย สร้างความตระหนักเพื่อป้องกันอุบัติเหตุ และการอนุรักษ์สิ่งแวดล้อม
การควบคุมการประเมินผลกระทบสิ่งแวดล้อม (EIA)
 Qualifications

ส่วนสูง 160 ซม. ขึ้นไป
วุฒิการศึกษา ปริญญาตรี สาขาวิทยาศาสตรบัณฑิต อาชีวอนามัยและความปลอดภัย
ประสบการณ์อย่างน้อย 1-3 ปี
มีความรู้เกี่ยวกับโปรแกรม Microsoft Office
มีความขยันหมั่นเพียรและความอดทนในการทำงานภายใต้ภาวะความกดดันได้.

jorpor2525

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 150
Re: หางาน สมุทรปรากร บางพลี บางปู
« Reply #2 เมื่อ: กันยายน 13, 2019, 11:07:34 AM »
:wanwan017:
ประสบการณ์ทำงาน 3 ปีค่ะ ท่านใดมีแนะนำรบกวนช่วยชี้แนะด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
โซน บางปลา บางพลี บางปู

มีบ.ในเครือ ตรงบางนา-ตราด กม.20
ด่วน !! ประกาศรับสมัคร จป. วิชาชีพ (บางนา-ตราด กม 20)
Safety Officer (Logistic)/เจ้าหน้าที่ความปลอดภัย

หน้าที่ความรับผิดชอบ
ปฏิบัติตามความรับผิดชอบที่กำหนดไว้ในแผนควบคุมความปลอดภัยและความปลอดภัยของ SSE
• วางแผนและดำเนินการตามนโยบายและโปรแกรม OHS
• ให้คำแนะนำและนำพนักงานในหัวข้อที่เกี่ยวข้องกับความปลอดภัย
• ทบทวนนโยบายและขั้นตอนที่มีอยู่
• ปฏิบัติตามกฎและข้อบังคับทั้งหมด
• ร่วมกับฝ่ายทรัพยากรบุคคลเพื่ออบรมกระบวนการทำงานแบบการเริ่มต้นทำงานด้วยความปลอดภัย
• ประเมินความเสี่ยง และหาทางป้องกัน
• ระบุปัญหา และความเสี่ยงของกระบวนการและเสนอวิธีแก้ไขปัญหาที่ทันเวลา
• ตรวจสอบว่าพนักงานทุกคนปฏิบัติตามกฎและข้อบังคับ
• จัดทำและนำเสนอรายงานเกี่ยวกับอุบัติเหตุและการละเมิดและกำหนดสาเหตุ
• ดูแลการซ่อมแซมการติดตั้งและการทำงานอื่น ๆ ที่อาจเป็นอันตรายต่อความปลอดภัยของพนักงาน
• หน้าที่อื่นๆ ที่ได้รับมอบหมาย

Qualifications คุณสมบัติ:
จบปริญญาตรี สาขาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย หรือเทียบเท่า (มีใบรับรองเป็น จป.วิชาชีพ)
1. สัญชาติไทย เท่านั้น
2. มีประสบการณ์อย่างน้อย 3-5 ปีในตำแหน่งเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในบริษัทขนส่งและคลังสินค้าจะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ
3. ต้องมีใบรับรองการเป็นเจ้าหน้าที่ความปลอดภัย ระดับมืออาชีพ หรือ อย่างน้อยระดับเทคนิค
4. มีทักษะ,วิจารณญาณในการคิดและแก้ปัญหา
สามารถจดบันทึก และทำรายงานการประชุม และประสานงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ
5. มีทักษะการสื่อสารและใช้คอมพิวเตอร์ได้ดี

Benefit package สวัสดิการ:
1. ประกันสังคม
2. ประกันสุขภาพ และประกันอุบัติเหตุ แบบกลุ่ม
3. Bonus (โบนัส)
4. การตรวจสุขภาพประจำปี
5. ค่ารักษาพยาบาลครอบครัว
Only short-listed candidates will be contacted for interview. Interested persons, please send application with resume, current and expected salary, contact phone number and recent photo to:
Please send your full resume (Word, PDF, Excel format) via email only
HR Section / Administration Department
Smile Super Express Co., Ltd.
68 Moo 11, Bangna-Trad Road (km.20), Bangchalong, Bangplee, Samutprakarn 10540

WE LOVE JORPOR.COM