จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: เอกสาร ปจ.1  (อ่าน 173 ครั้ง)

Krittiya S.

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
เอกสาร ปจ.1
« เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 11:42:40 AM »
สวัสดีค่ะ พอดีเริ่มเข้ามาทำงานในโรงงานที่มีเครนเป็นครั้งแรก
ที่โรงงานมี เครนสนามและเครนเหนือศีรษะค่ะ ตรวจสอบเรียบร้อยแล้วจะต้อง
นำส่งเอกสารการตรวจหรือไม่คะ แล้วส่งไปที่ไหนคะ :-X

SafetyFirst

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 14
Re: เอกสาร ปจ.1
« Reply #1 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 03:47:10 PM »
ปจ.1 ไม่ต้องส่งค่ะ เก็บไว้ในสถานประกอบกิจการ เพื่อแสดงต่อเจ้าหน้าที่ความปลอดภัยกรณีเข้ามาตรวจหรือขอผลการตรวจ

Krittiya S.

• Newbie
  • *
« Reply #2 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 03:56:38 PM »
ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ช่องที่เจ้านายต้องเซ็นต์ แกไม่ยอมเซ็นก็เลยกังวลใจว่าถ้าต้องส่งจะส่งไม่ได้ :-X :-X :-X :-X :-X

monsafety

• Jr. Member
  • **
« Reply #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2019, 10:01:50 PM »
เก็บรายงานการตรวจ (เล่ม ปจ.) ไว้เป็นหลักฐานเวลา จนท.ขอดูครับ ไม่ต้องส่ง

Krittiya S.

• Newbie
  • *
« Reply #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2019, 08:44:03 AM »
ขอบคุณพี่ๆมากนะคะ

WE LOVE JORPOR.COM