จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การต่อใบอนุญาตประกอบกิจการโรงงาน (รง.4) ไม่ต้องต่ออายุแล้วใช่ไหมคะ  (อ่าน 437 ครั้ง)

twr.p

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 8
  • สู้สู้♥
การต่อใบอนุญาตประกอบกิจการโรงงาน (รง.4) ไม่ต้องต่ออายุแล้วใช่ไหมคะ??
โทรไป อุตสาหกรรมจังหวัด เขาแจ้งว่าไม่ต้องต่อแล้ว ใช้ได้ตลอดชีพ  :-X
BUU.PH18
ID Line : miellypang
E-Mail :   pang_1635@hotmail.com

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 74
http://www.ratchakitcha.soc.go.th/DATA/PDF/2562/A/056/T_0213.PDF

ตามนี้เลยครับ  หลักๆคือ ตัดเรื่องค่าธรรมเนีบมรายปี และต่อ รง.4 ทุก 5 ปี เปลี่ยนเป็นมีการตรวจสอบโรงงานจากบุคคลที่ 3  ซึ่งต้องรอกฎหมายลูก อีกที
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

twr.p

• **
  • สู้สู้♥
ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีด้วยหรอคะ
BUU.PH18
E-Mail :   pang_1635@hotmail.com

Apple safety

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1

chatt

• คะแนนน้ำใจ 31
เรื่องยังไม่จบ รอกฏหมายลูกฉบับต่างๆทั้งค่าธรรมเนียมและวิธีปฏิบัติ จากการไป
สัมมนา ตัวแทนจากกรมโรงงานแจ้งว่าไม่น่าจะเกินเดือนตุลา 62 นี้ฉบับลูกน่าจะออกมาได้ปฏิบัติก่อนสิ้นปี

twr.p

• **
  • สู้สู้♥
เรื่องยังไม่จบ รอกฏหมายลูกฉบับต่างๆทั้งค่าธรรมเนียมและวิธีปฏิบัติ จากการไป
สัมมนา ตัวแทนจากกรมโรงงานแจ้งว่าไม่น่าจะเกินเดือนตุลา 62 นี้ฉบับลูกน่าจะออกมาได้ปฏิบัติก่อนสิ้นปี

ขอบคุณค่ะ  :-*
BUU.PH18

sarunyu555

• คะแนนน้ำใจ 25
จากที่ไปอบรมมา เค้าบอกว่าถ้าโรงงานไหนที่หมดอายุก่อน 27 ตุลา 2562 ก็ต้องต่ออายุปกติ ส่วนถ้าโรงงานไหนหมดอายุหลังจากนี้ ก็ไม่ต้องต่อแล้วครับ

twr.p

• **
  • สู้สู้♥
จากที่ไปอบรมมา เค้าบอกว่าถ้าโรงงานไหนที่หมดอายุก่อน 27 ตุลา 2562 ก็ต้องต่ออายุปกติ ส่วนถ้าโรงงานไหนหมดอายุหลังจากนี้ ก็ไม่ต้องต่อแล้วครับ

ขอบคุณค่ะ  :-* :-* :-*
BUU.PH18

WE LOVE JORPOR.COM