จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การตรวจการรับสัมผัส formaldehyde ในมนุษย์  (อ่าน 139 ครั้ง)

JohnFawn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
การตรวจการรับสัมผัส formaldehyde ในมนุษย์
« เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 01:37:25 PM »
อยากทราบ criteria ที่ใช้ตรวจวัดการรับสัมผัสสารฟอร์มัลดีไฮด์ในมนุษย์ครับ

หรืออีกนัยหนึ่ง เวลาที่เราต้องการทราบว่าพนักงานที่ทำงานในโรงงาน ได้รับสารฟอร์มัลดีไฮด์หรือไม่ มากน้อยอย่างไร สามารถตรวจได้อย่างไร ใช้ส่วนใดของร่างกายในการตรวจวัด (เลือด ปัสสาวะ ฯลฯ)

modohaim

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 61
Re: การตรวจการรับสัมผัส formaldehyde ในมนุษย์
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2019, 05:36:05 PM »
เข้าไปค้นหาตามประกาศกระทรวงอุตสาหกรรม ฉบับที่ 4409 (พ.ศ. 2555) ...
น่าจะได้คำตอบที่ต้องการ แต่จะปฏิบัติตามได้หรือไม่อีกเรื่องครับ

SafetyLO

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 17
Re: การตรวจการรับสัมผัส formaldehyde ในมนุษย์
« Reply #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 11:14:55 AM »
อยากทราบ criteria ที่ใช้ตรวจวัดการรับสัมผัสสารฟอร์มัลดีไฮด์ในมนุษย์ครับ

หรืออีกนัยหนึ่ง เวลาที่เราต้องการทราบว่าพนักงานที่ทำงานในโรงงาน ได้รับสารฟอร์มัลดีไฮด์หรือไม่ มากน้อยอย่างไร สามารถตรวจได้อย่างไร ใช้ส่วนใดของร่างกายในการตรวจวัด (เลือด ปัสสาวะ ฯลฯ)

ลองโทรสอบถามดูนะคะ เผื่อให้ข้อมูลได้
https://www.nhealth-asia.com/en/contact

JohnFawn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
« Reply #3 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2019, 01:33:57 PM »

ลองโทรสอบถามดูนะคะ เผื่อให้ข้อมูลได้
https://www.nhealth-asia.com/en/contact

ขอบคุณครับ

WE LOVE JORPOR.COM