จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: คปอ. ตัวเเทนนายจ้างลาออก 1 คน  (อ่าน 257 ครั้ง)

Chatchai Rupraman

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 8
คปอ. ตัวเเทนนายจ้างลาออก 1 คน
« เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2019, 04:27:55 PM »
ต้องเลือกคนใหม่เข้ามาเเทน อยากถามว่า ขั้นตอนส่งรายชือคปอ.ชุดใหม่ภายในกี่วันเเละอบรมหลักสูตรคปอ.ภายในกี่วัน ครับ ขอบคุณครับ
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

Mersy@SMC

• คะแนนน้ำใจ 70
Re: คปอ. ตัวเเทนนายจ้างลาออก 1 คน
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2019, 04:35:04 PM »
1. ตัวแทนนายจ้าง นี่คือระดับบังคับบัญชาใช่ไหม(เข้าใจตรงกันนะ) สามารถแต่งตั้งได้เลยนะครับ  แต่ถ้าตัวแทนลูกจ้างปฏิบัติการ ต้องเลือกตั้งหรือเลื่อนตามลำดับคะแนะในการเลือกตั้งครั้งล่าสุด

2. จะกี่วันขอให้ไปทบทวนกฎหมายอีกครั้ง

http://www.oshthai.org/index.php?option=com_phocadownload&view=category&id=1:law-ministry&Itemid=186
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

Re: คปอ. ตัวเเทนนายจ้างลาออก 1 คน
« Reply #2 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2019, 04:52:52 PM »
ใช่ครับขอบคุณครับ
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

iskanviii

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 52
« Reply #3 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2019, 05:02:31 PM »
อบรมภายใน 60 วัน นับตั้งแต่วันที่แต่งตั้งค่ะ

« Reply #4 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2019, 05:51:36 PM »
ขอบคุณครับ+คนละ1น้ำใจนะครับ

mart

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
« Reply #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2019, 01:58:25 PM »
1.แต่งตั้ง ภายใน 30 วัน นับตั้งแต่ วันที่กรรมการเดิมพ้นจากตำแหน่ง
2.หากยังไม่เคยเป็นคปอ.มาก่อน ให้อบรมภายใน 60 วันนับจากวันประกาศแต่งตั้ง
3.แจ้งคปอ.ผ่านการอบรม ภายใน 30 วัน หลังจากการผ่านการอบรม

WE LOVE JORPOR.COM