จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: จป.ห้างขายวัสดุก่อสร้าง  (อ่าน 153 ครั้ง)

Jeeda Jida

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
จป.ห้างขายวัสดุก่อสร้าง
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2019, 07:45:41 AM »
ขอคำแนะนำด้วยค่ะพี่ๆ ได้เริ่มงานจป. ห้างสรรพสินค้า ขายพวกวัสดุก่อสร้าง งานช่าง ซึ่งห้างนี้ไม่เคยทำระบบความปลอดภัยอะไรเลยค่ะ แถมมีตั้ง 5 สาขาแหน่ะ. ต้องเริ่มทำอย่างไรบ้างคะ ขอคำแนะนำด้วยค้า ถ้ามีตัวอย่างงานด้วยก้อจะดี ขอขอบพระคุณทุกท่านค่ะ :wanwan017:

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 70
Re: จป.ห้างขายวัสดุก่อสร้าง
« Reply #1 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2019, 12:37:54 PM »
แนะนำว่า  จะห้าง หรือ โรงงาน  หรือ โรงพยาบาล หรือ ก่อสร้าง มันก็ดำเนินการตามกฎหมายเหมือนกันตามสิ่งที่มีในสถานประกอบกิจการนั้นๆ

เพราะฉะนั้นต้องเริ่มที่การทบทวนกฎหมายที่เกี่ยวข้องกับที่ทำงานก่อน เริ่มจากแรงงานก่อนเลยครับ ค่อยๆทำไปที่ละกระทรวงตามหน้าที่ จป.

ถ้าอยากได้ตัวอย่างก็ลองหาในบอร์ดนี้ หรือ อากูเกิ้ล มีแผนงานความปลอดภัยให้เลือกใช้ครับ
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM