จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: วันหยุดยาวจำเป็นต้องปิดไฟฉุกเฉินในโรงงานมั้ย  (อ่าน 195 ครั้ง)

msc99 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Supasiritorn

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 1
ขอสอบถามค่ะ พอดีใกล้หยุดยาวสงกรานต์แล้ว
ที่โรงงานมีการปิดไฟเอาเบรกเกอร์ลง
อย่างนี้ไฟฉุกเฉินเราก็จะทำงานตลอดเวลาช่วงวันหยุดที่ปิดเบรกเกอร์
จะไม่เกิดอันตรายใช่มั้ยคะ
หรือปกติวันหยุดก็ปิดไฟหมดเลย รวมถึงไฟฉุกเฉินด้วย

cheewanon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 65
ไฟฉุกเฉินมีแบตอยู่ไม่ใช่รึครับ

Safety30up

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 152
อันตรายคงไม่อันตรายหลอกครับ แบตหมดมันก็ดับแค่นั้น (เต็มที่ครึ่งวันถ้า LED ) แต่ผลเสียคือไฟฉุกเฉินคุณจะเสียซะมากกว่า แนะนำ ออฟเบรคเกอร์ตัวอื่นแต่เหลือเบรคเกอร์ไฟุกเฉินทิ้งไว้ก็ได้ ผมเชื่อว่าส่วนใหญ่เขาจะแยกเบรคเกอร์พวกอุปกรณ์ฉุกเฉินไว้เป็นลูกของมันต่างหากทั้งหมด

WE LOVE JORPOR.COM