จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม เรื่อง พรบ.แรงงานฉบับใหม่  (อ่าน 260 ครั้ง)

tiitee

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 34
รบกวนสอบถาม เรื่อง พรบ.แรงงานฉบับใหม่
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2019, 09:07:50 AM »
รบกวนสอบถามครับไม่ทราบว่า พรบ.แรงงานฉบับใหม่ มีผลบังคับใช้หรือยังครับ เห็นข้อมูลบอกว่า มีผลบังคับใช้ประมาณเดือนกุมภาพันธ์2562 หรือต้องรอประกาศออกมาก่อนครับ

ขอบคุณครับ

Thaninwee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
Re: รบกวนสอบถาม เรื่อง พรบ.แรงงานฉบับใหม่
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2019, 10:43:26 AM »
พรบ.แรงงานฉบับใหม่ ยังไม่มีผลบังคับใช้ครับ ต้องรอประกาศในราชกิจจานุเบกษาก่อนครับ หลังจากประกาศแล้วต้องรออีก 30 วัน จึงมีผลใช้บังคับต่อไปครับ

tiitee

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 34
Re: รบกวนสอบถาม เรื่อง พรบ.แรงงานฉบับใหม่
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2019, 11:21:32 AM »
พรบ.แรงงานฉบับใหม่ ยังไม่มีผลบังคับใช้ครับ ต้องรอประกาศในราชกิจจานุเบกษาก่อนครับ หลังจากประกาศแล้วต้องรออีก 30 วัน จึงมีผลใช้บังคับต่อไปครับ
ขอบคุณครับ :wanwan017:

WE LOVE JORPOR.COM