จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ให้มีความรู้ทางนี้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ  (อ่าน 157 ครั้ง)

kkk และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Kotchaphan1707

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ให้มีความรู้ทางนี้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 02:49:14 PM »
พอดีทางโรงงานมีการใช้ถังก๊าซอาร์กอนในการเชื่อมงานต้องมีการแจ้งข้อเท็จจริงการครอบครองไหมค่ะ ใครมีความรู้ทางนี้ช่วยหน่อยนะค่ะ........
 ??? ???

ขอบคุณค่ะ

cheewanon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 64
Re: ให้มีความรู้ทางนี้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« Reply #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2019, 11:14:18 AM »
เอ่เป็นสารเคมีอันตรายรึป่าวครับ

ME39

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 8
Re: ให้มีความรู้ทางนี้ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
« Reply #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2019, 10:36:10 PM »
อาร์กอนเป็นก๊าซเฉื่อยไม่ติดไฟ ดู MSDS โรงงานผมก็มีนะแต่ไม่แจ้ง แจ้งแต่ LPG แค่นั้น

cheewanon

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 64
« Reply #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 11:55:43 AM »
ใช่ครับ ทำแค่ MSDS ติดหน้างานก็พอครับ

WE LOVE JORPOR.COM