จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: มีจป.ท่านใดที่บริษัทผลิตสินค้าให้วอลดิสนีย์บ้างไหมครับอยากขอคำแนะนำAudit ครับ  (อ่าน 285 ครั้ง)

suppasit

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2

Natapat

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 13
รู้จักอยู่ที่นึงครับอยู่นิคมบางปู ชือ แมทเทล กรุงเทพ

suppasit

• Newbie
  • *

ระวัง จป. มาแล้วว

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 5
- อย่าใส่ PPE เพียงเพราะจป.เดินไป แต่ให้ใส่เพื่อความปลอดภัยของตัวท่านเอง

suppasit

• Newbie
  • *
เพิ่งจะเริ่มทำการAuditครับ เพื่อความมั่นใจเลยโทรไปสอบถามแล้วครับเขาไม่ให้คำตอบเป็นความลับก็เลยต้องพึ่งตัวเองครับทำตามข้อกำหนดที่ให้มาแต่อยากถามคือคำถามที่เลือกพนักงานในไลน์มาสัมภาษณ์ครับว่าอยากรู้ว่าเขาจะถามพนักงานที่เลือกมาว่าอะไรบ้าง เขาไม่ตอบก็ห้ามเขาไม่ได้ครับ :wanwan017: :wanwan017:

Thaninwee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0
ลองดูนะครับ เป็นภาษาอังกฤษนะ

komsak

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 60
จากที่เคยauditมา ส่วนมากถามสวัสดิการอะไร, นโยบายกฏระเบียบ, เรื่องแรงงานสัมพันธต่างๆ ( ว่าปฏิบัติตามกฏหมายไทยและลูกค้าหรือไม่)เช่นแรงงานเด็ก,การลงโทษ,การบังคับขู่เข็ญ อื่นๆเยอะแล้วแต่จะถาม แล้วระบบความปลอดภัยและสิ่งแวดล้อม(อันนี้ทั้งหมดเลย ) จะสุ่มเอา เช่น มีอุบัติเหตุไหม , การวัดสภาพแวดล้อม,การตรวจสุขภาพ ++ที่กล่าวมาเลือกมา 5 คน ถาม เกือบหมดครับ ทั้งนี้เรื่องที่เกี่ยวข้องต้องแจ้งให้ พนง.ทราบข้อมูลด้วยน่ะ
ผมเรียกประชุมใหญ่เลยครับ

nattaya_a

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 0

suppasit

• Newbie
  • *
nattaya_a ขอบคุณมากครับสำหรับเอกสารครับ
komsak  ให้คำแนะนำที่เป็นประโยชน์มากครับ ขอบคุณครับ
Thaninwee แบบคำถามอันนี้ล่ะครับที่อยากได้ ขอบคุณครับ

WE LOVE JORPOR.COM