จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดป้องกันฝุ่น  (อ่าน 188 ครั้ง)

Safety bee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
  • ปฏิบัติหน้าที่ให้ดีที่สุด
ชุดป้องกันฝุ่น
« เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 02:56:09 PM »
พอดีมีงานตัดไฟเบอร์ และฝุ่นคัน ทาง จป แจ้งทางหัวหน้างานให้พนักงานสวมชุดป้องกันฝุ่นเพราะพนักงานที่ตัดบอกว่าคัน หัวหน้างานทำการสั่งซื้อชุดแต่ชุดยังไม่มา
แต่ยังให้พนักงานตัดงานไฟเบชอร์อยู่ แบบนี้ จป สั่งหยุดได้หรือไม่ แต่งานก็เร่ง
 ต้องมีเอกสารอะไรแจ้งทางหัวหน้างานและผู้บริหารครับ ว่าไม่สวมใส่ชุดป้องกันไม่ให้ปฎิบัติงาน กฏกระทรวงด้วยนะครับ
ขอบคุณครับ
เพื่อนร่วมงานปลอดภัย หากจป.ใส่ใจในหน้าที่..

WE LOVE JORPOR.COM