จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: WI เครื่องจักร  (อ่าน 809 ครั้ง)

Chatchai Rupraman

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 8
WI เครื่องจักร
« เมื่อ: มกราคม 02, 2019, 11:31:42 AM »
WI เครื่องจักรในกระบวนการผลิต ใครต้องเป็นคนทำคับ
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

cheewanon

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 82
Re: WI เครื่องจักร
« Reply #1 เมื่อ: มกราคม 03, 2019, 09:37:06 AM »
หัวหน้าแผนกซ่อมบำรุง + หัวหน้าแผนกที่ใช้เครื่องอยู่ + จป.วิชาชีพ ต้องร่วมคุยกันครับ เพราะ
  1. ซ่อมบำรุง จะเอาไว้เวลาซ่อม และสอนงานช่างในหน่วยงาน
  2. หัวหน้าแผนกที่มีเครื่องจะได้เอาไว้สอนหน้างาน
  3. จป. จะนำไปใช้เวลาอบรมพนักงานใหม่ครับ
  4. จะได้เป็นแนวทางปฏิบัติงานเดียวกัน
แต่บางที จป. เขียน แล้วล่ารายเซ็นเอาครับ

Chatchai Rupraman

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 8
« Reply #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2019, 10:10:28 AM »
ขอบคุณครับ +2น้ำใจครับผม
สักวันมันคงจะสำเร็จ ฝันให้ไกลไปให้ถึง คิดแตกต่างแต่ไม่เกินจริง

Safety bee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
  • ปฏิบัติหน้าที่ให้ดีที่สุด
« Reply #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2019, 04:03:11 PM »
กระบวนการผลิตก็ต้องหัวหน้างานครับ
 ในส่วนของเครื่องจักร จป.ก็ต้องทำ WI  การใช้เครื่องจักรเพื่อความปลอดภัย
มีตัวอย่างบางตอนแนบมาครับ
เพื่อนร่วมงานปลอดภัย หากจป.ใส่ใจในหน้าที่..

Safety bee

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 2
  • ปฏิบัติหน้าที่ให้ดีที่สุด
« Reply #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2019, 05:19:22 PM »
WI คลังสินค้า
เพื่อนร่วมงานปลอดภัย หากจป.ใส่ใจในหน้าที่..

Thanathorn

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 20
« Reply #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2019, 10:46:14 AM »
ขอบคุณค่ะ

WE LOVE JORPOR.COM