จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: ทาสี ตีเส้น  (อ่าน 183 ครั้ง)

MCzombie, k_safety, vanvan และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

k_safety

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 10
ทาสี ตีเส้น
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2018, 06:32:23 PM »
สอบถามค่ะ  พอดีที่โรงงานมีหลายโรงแล้วมีถนนเส้นกลาง ซึ่งถนนมีทั้งลูกระนาท(ทาสีเหลืองดำ) เส้นทางคนข้าม (ตีเส้นขาว)  และเส้นทางรถโฟล์คลิฟท์ ควรทาสีอะไรคะ  ???

aeey

• Sr. Member
  • คะแนนน้ำใจ 46
  • คิดและทำเพื่อความปลอดภัย
Re: ทาสี ตีเส้น
« Reply #1 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 08:36:14 AM »
ผมไม่รู้นะครับ ของผมถูกหรือป่าวแต่ที่ทำอยู่คือ ทางโฟล์คลิฟท์ ตีเส้นสีเหลืองคู่ ความกว้างของเส้นอยู่ที่ 10 Cm ตรงกลางมีรูปสัญลักษณ์โฟล์คลิฟท์
 :wanwan016:
จป.คือสังคมแห่งความช่วยเหลือและแบ่งปัน(ความคิดของผมคนเดียวนะ)

k_safety

• คะแนนน้ำใจ 10
« Reply #2 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2018, 09:02:16 AM »
ถือเป็นไอเดียรที่ดีเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นนะคะ ::)

Mersy@SMC

• คะแนนน้ำใจ 44
« Reply #3 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2018, 04:55:08 PM »
อาจารย์ที่อบรมรถยก  ก็บอกให้ทำทางโฟล์คลิฟท์ ตีเส้นสีเหลืองคู่ ความกว้างของเส้นอยู่ที่ 10 Cm  ถ้ามีการสวน เส้นข้างเป็นเส้นทึบ เส้นกลาง เป็นเส้นประแบ่งเลน
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM