จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: การกำหนดการใช้งานปลั๊กพ่วง  (อ่าน 141 ครั้ง)

keaw_kun

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 153
  • ถึงตัวจะดำแต่ใจไม่ดำ
การกำหนดการใช้งานปลั๊กพ่วง
« เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 04:56:19 PM »
เนื่องจากทางโรงงานของผม มีการใช้งานคอมพิวเตอร์ 20 กว่าเครื่องและอุปกรณ์อื่นๆ อีกหลายชิ้น(ข้อมูลจาก Name plate รวมกันประมาณ 85 amp(ตามรูปภาพ)) โดยการต่อพ่วงปลั๊กไฟเข้ากับสายไฟขนาด 2.5 mm ซึ่งผมได้แจ้งเรื่อง และเรียกผู้ที่เกี่ยวข้องคุย และได้คำตอบว่าให้หาแนวทางอื่นที่ประหยัดเงิน และมีปลอดภัยด้วย แต่ทางโรงงานผมไม่มีวิศวกรไฟฟ้า
ซึ่งผมอยากจะขอคำแนะนำ หน่อยครับว่า ผมควรที่จะทำยังไงดีครับ

:wanwan017:

ผมอยากสอบถามเรื่องข้อกำหนดการใช้งานปลั๊กพ่วงใน line ผลิต
อนุปริญญาตรี สถานบันการบินพลเรือน ช่างซ่อมบำรุงรักษาอากาศยาน
ปริญญาตรี สาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต อาชีวนามัยและความปลอดภัย ม.สุโขทัยธรรมาธิราช

keaw_kun

• Hero Member
  • คะแนนน้ำใจ 153
  • ถึงตัวจะดำแต่ใจไม่ดำ
Re: การกำหนดการใช้งานปลั๊กพ่วง
« Reply #1 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 04:21:23 PM »
้พิ่มเติมรูปครับ
อนุปริญญาตรี สถานบันการบินพลเรือน ช่างซ่อมบำรุงรักษาอากาศยาน
ปริญญาตรี สาธารณสุขศาสตร์บัณฑิต อาชีวนามัยและความปลอดภัย ม.สุโขทัยธรรมาธิราช

WE LOVE JORPOR.COM