จป.ดอทคอม Jorpor.Com สังคมดีๆของ จป.บนโลกออนไลน์ ขอบคุณทุกๆท่านที่ร่วมสร้างสังคมแห่งความปลอดภัยดีๆ แห่งนี้ หากท่านไม่ใช่สมาชิก ข้อมูลจะถูกซ่อนอยู่ทำให้มองไม่เห็น โปรดสมัครสมาชิก ( ฟรี !!! ) เพื่อเข้าถึงข้อมูล พูดคุย สร้างสังคมดีๆ ร่วมกันกับเรา

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องขั้นตอนอุบัติเหตุ  (อ่าน 212 ครั้ง)

nattaya_a และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

จป.ตัวกลม

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
  • จป. ม.เอเชียอาคเนย์ (วศ.บ รุ่น09)
สอบถามเรื่องขั้นตอนอุบัติเหตุ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2018, 04:51:19 PM »
พี่ๆ ท่านไหนพอจะมี "procedure การสอบสวนอุบัติเหตุ" ที่ทำแยกเป็นกะกลางวัน และกะกลางคืน มั้งไหมครับ

ถ้าท่านไหนมีรบกวนดูเป็นแนวทางหน่อยครับ
๋Jeeramit.safety@gmail.com
สถาบัน : มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์
สาขาวิชา : วิศวกรรมความปลอดภัย รุ่นที่ 09

E-mail : jeeramit.safety@gmail.com

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 44
Re: สอบถามเรื่องขั้นตอนอุบัติเหตุ
« Reply #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2018, 11:21:13 AM »
คำถามคือ  มันต่างกันตรงไหนครับ กลางวัน กับ กลางคืน
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

จป.ตัวกลม

• Newbie
  • *
  • คะแนนน้ำใจ 4
  • จป. ม.เอเชียอาคเนย์ (วศ.บ รุ่น09)
Re: สอบถามเรื่องขั้นตอนอุบัติเหตุ
« Reply #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 10:23:49 AM »
คำถามคือ  มันต่างกันตรงไหนครับ กลางวัน กับ กลางคืน
คือกลางคืนไม่มีคนขับรถประจำการ  ไม่มีเจ้าหน้าบุคคลและจป. ที่จะมีก็แค่หัวหน้ากะนั้นๆ เป็นผู้ดูแล ถ้าไม่มีแผนก็ไม่เป็นไรครับ
สถาบัน : มหาวิทยาลัยเอเชียอาคเนย์
สาขาวิชา : วิศวกรรมความปลอดภัย รุ่นที่ 09

E-mail : jeeramit.safety@gmail.com

komsak

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 60
« Reply #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2018, 04:42:07 PM »
ของผมทำเหมือนกลาวันครับ ต่างกันแค่กลางคืน เรามอบหมายให้ใครรับผิดชอบ
ของผม กลางคืนให้ หัวหน้ารับผิดชอบ ปฐมพยาบาลหากอาการหนัก หาพนักงานที่ขับรถเป็นช่วยขับให้ส่ง รพ.ใกล้เคียง ( มีรถประจำบริษัทแล้ว )แล้วให้โทรแจ้ง จป.รับทราบอีกทีครับ เช้ามาค่อยสอบสวนครับ

pichy

• Jr. Member
  • **
  • คะแนนน้ำใจ 11
« Reply #4 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 09:38:51 AM »
ไม่ทราบว่าตกลง จขกท ต้องการทราบขั้นตอน "การส่งตัวผู้บาดเจ็บ" หรือขั้นตอน "การสอบสวนอุบัติการณ์" ครับ

ทางพี่ๆน้องๆ จะได้ช่วยให้ข้อมูลได้ตรงตามที่ จขกท ต้องการครับ

Mersy@SMC

• Full Member
  • คะแนนน้ำใจ 44
« Reply #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2018, 02:08:28 PM »
ดำเนินการทุกอย่างตามที่ท่านข้างบนอธิบายเลยครับ

ทำเหมือนกันทั้งกลางวันกลางคืน เพียงแต่กำหนดผู้รับผิดชอบที่แตกต่างกัน กลางคืนก็เป็นหัวหน้างานทำทุกอย่างหรือ หัวหน้างานมอบหมายให้ใครทำแทน เช่น การปฐมพยาบาล การส่งตัวผู้บาดเจ็บ แต่ถ้ามันจะไม่มีใครพาไปโรงพยาบาลได้จริงๆ ก็ต้องโทรแจ้งขอรถพยาบาลมารับ

เช้ามาค่อยว่ากัน
เราจะไม่เดินไปเพียงลำพัง ถ้าเราทุกคนเดินไปทางเดียวกัน
             We'll never walk alone.....><

WE LOVE JORPOR.COM